• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVC 3.0.7 (Portable) - Giải quyết vấn đề lệch tiếng và hình

taccongtu185

Mình đọc trên diễn đàn, thấy có nhiều bạn thắc mắc về vấn đề xem video clip trên Desire, tiếng và hình không khớp. Đây cũng là vấn đề làm mình đau đầu nhất khi mới xài em nó. Mình đã mất cả tuần lễ để thử các phần mềm convert khác nhau và rất thất vọng vì hầu hết đều không giải quyết được vấn đề này. Nhưng cuối cùng có lẽ sự kiên trì đã được đền đáp, tình cờ mình tìm được phần mềm Any Video Converter Professional 3.0.7 (Version mới nhất nên tạm thời chưa có thuốc chuẩn, vì vậy mình đã xài thử bản Portalbe, rất nhẹ và không hề thua kém bản chính thức chút nào). Có lẽ đây là phần mềm duy nhất (mà mình tìm được đến lúc này) có hỗ trợ codec chuẩn cho desire. Ngay lần đầu tiên thử sức, kết quả cho thấy thật mỹ mãn: Video converted cực nét, mượt, âm thanh chuẩn không hề bị nhiễu hay rè và quan trọng nhất là tiếng và hình không còn tình trạng "sugar you, you go, sugar me, me go" nữa,:D. Các bạn có thể download về và thưởng thức theo link: http://hotfile.com/dl/57949751/625308f/Any_Video_Converter_Professional_3.0.7_Multilingual_(Portable).rar.html hoặc http://www.fileserve.com/file/xfUjPwd
Lưu ý: Khi convert, chọn Profile mặc định là HTC Desire MPEG-4 Movie với các thông số: x264, 800x480, birate 1500Bps, Frame 25-30fps, encode pass là 2 (mặc định là 1 nhưng nếu để 2 thì tuy thời gian convert lâu hơn 1 chút do phải pass 2 lần nhưng file xuất sẽ đẹp và mượt hơn), audio thì cứ để như mặc định là chuẩn, nếu bạn nào muốn audio ngon hơn thì có thể tăng Audio Birate nhưng đồng nghĩa file sẽ nặng hơn.
Và 1 vấn đề rất quan trọng nữa là đối với thực lực về độ phân giải và màu sắc của màn hình Desire thì các bạn nên chọn các file nguồn càng đẹp và độ phân giải càng cao thì chất lượng đầu ra sẽ càng tốt, xem trên em nó thì IP phải gọi bằng cụ,:D. Tốt nhất nên dùng các clip HD 720p hoặc 1080p thì càng tốt nhé
Chúc các bạn thành công!

ninhnd

mình thì chẳng bị thế này bao giờ, nhưng có một số bạn đã bị, chẳng hiểu sao lại có sự khác biệt này nữa...ảo thật