• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA - WM6.1 V7 - Build 20721.1.4.0

habubi

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20721 (Build 20721.1.4.0 PV HBB) V07

Xin chân thành cảm ơn:
ROM DEV Dvha79_ddt, ROM DEV SonBlack, MOD Hoangdat_vista

Build 20721 được port từ bản ROM của dòng máy SAMSUNG SGH - i908 OMNIA

Core 5.2.20721
Build 20721.1.4.0
Rom date : 01 - Nov - 2008
24MB PagePool
16MB and No ramdisk
Used RAM : 16 ÷ 18 MB

Đặc điểm
Tích hợp (Added):
Glass Skin của MOD Hoangdat_Vista
SoftKey Manager (Gán 2 phím chức năng)
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
pBar 1.5
Regedit
SMS Alert Fix
SynctroTime
USB HDD
Battery icon number Fixed

Loại bỏ (removed) : Buộc lòng phải bỏ một số thứ nếu không thì không đủ chô cho Glass
Diamond - 3G Battery number (chỉ bỏ trong bản glass)
Flightmode (chỉ bỏ trong bản glass)
SQL Mobile
Welcome Center

Hình

PS: mình đang cố gắng hoàn thành nốt bản Green. Lâu quá chưa thấy lại được màu Green, làm cho mọi người sài lại xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

hnyuk49

bóc tem nào. cám ơn bác trước. chuẩn bị chiến đấu nào. mưa quá chả có việc gì làm..............

Sun_Dream

:-?Aku 1.4 is (ok/x) frame mode

Aku 1.4 can't compatible Aku 1.1/1.0 Shell32.exe
Aku 1.2/1.3 compatible Aku 1.1/1.0 Shell32.exe

Chỉnh sửa cuối:

gnutirt123

có 1 bản room bên XDA hình như bản của Aku thì phải, mình down về cài, chạy cực mượt nhưng khổ nỗi wifi quá tệ, chắc phải quay lại bản V14 quá...
Còn 1 vấn đề nửa, không biết chừng nào cooker của Pdaviet mình sẽ có bản room dùng hệ điều hành google cho BA nhỉ... Hiện nay 1 số công ty đã cook thành công trên Qtek...

vnh

Bản mới này chạy nhanh, giao diện dẹp, nhưng vẫn không connect được khi wifi có pass. Thanks bác Habubi!

Bạn đã kịp test rồi cơ à. Thức khuya hơn cả mình à, ghê quá

Last edited by a moderator:

Sabrina

Habubi cho tớ hỏi là cái phần mềm Phone là cái gì mà đẹp thế! Tớ đã cài xong bản V7 nhưng không hiểu sao khi cài opera toàn được nửa chừng thì máy bị treo.

kaka_86

hix.nhà em mất điện 2 ngày.may mà hôm nay có điện.UP ROM thôi nào anh em.=D>.thank anh HABUBI nha

NBLam

Hic, phải chia tay với BA rồi, hôm nay ngồi uống cafe bị 1 thằng bán đĩa trong lúc mình sơ ý nẫng mất cái O2s rồi... Chán thế nhỉ. Thế là đi tong cái điện thoại yêu quý và cả đống số điện thoại của mình. Mình đã mua đĩa cho nó mà nó còn... Cú thật. Chắc giờ chả bao giờ mua hàng rong nữa quá... Chả tin được đứa nào ngoài đường cả...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hic, phải chia tay với BA rồi, hôm nay ngồi uống cafe bị 1 thằng bán đĩa trong lúc mình sơ ý nẫng mất cái O2s rồi... Chán thế nhỉ. Thế là đi tong cái điện thoại yêu quý và cả đống số điện thoại của mình. Mình đã mua đĩa cho nó mà nó còn... Cú thật. Chắc giờ chả bao giờ mua hàng rong nữa quá... Chả tin được đứa nào ngoài đường cả...

Ối buồn quá anh Lâm ơi, anh không được UP ROM của bọn em nữa rồi :(

vettau

sao lai thế được nhỉ ? có nên tự trách mình không đây mà đĩa hàng dong thì xem cái gì đây ? thôi của đi thay... tiền vậy, xin chia buồn cái O2s đã bỏ chủ nó mà đi !

xfile2208

pác Habubi ơi, up bản này xong vấn đề kết nối Bluetooth giữa PPc và tai nghe nhạc kém lắm, hầu như kết nối được nhưng không nghe được, chập chờn. Để kiểm chứng em up cả hai giao diện Black và Glass với hy vọng cải thiện được. Và cẩn thận hơn em đã up lại bản 6.1 v14 của Dvha thì lại ok. Các bản rom của hai bác Habubi và Dvha sau khi up vào máy của em có hai điểm ngược nhau rất buồn cười mà điểm này pác Dvha phải thừa nhận đó là:
1. Rom Dvha79 phiên bản 6.1v14 thì nghe nhạc qua Bluetooth tốt nhưng không activesyns bằng bluetooth được
2. Ngược lại bản rom 6.1v7 của Habubi thì ActiveSyns bằng bluetooth thì tốt nhưng nghe nhạc bằng bluetooth thì lại very bad:(
À pác Habubi ơi, cái themes black trong các bản rom của pác em khoái lắm, em có up bản rom Black Kernel 6.141 nhưng không đen bóng như của pác, pác share cho em với.

BẠn muốn mình share j vậy?
Đó là Black Themes mà làm thanh start đen bóng ấy

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Hic :(( :(( :((. Xin chia buồn cùng anh. Cố gắng kiếm em BA khác đi để còn test rom cho em chứ.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
2. Ngược lại bản rom 6.1v7 của Habubi thì ActiveSyns bằng bluetooth thì tốt nhưng nghe nhạc bằng bluetooth thì lại very bad:(

Bạn tìm chỉnh dòng reg sau là ổn thôi mà
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Bluetooth\A2DP\Settings]
"SampleRate"=dword:0000AC44(hex) <=> 44100(Dec) => 44100 Hz
"MinSupportedBitPool"=dword:00000008(hex) <=> 8(Dec) => 8 kbps
"MaxSupportedBitPool"=dword:00000060(Hex) <=> 96(Dec) => 96 kbps
"BitPool"=dword:00000030(Hex) <=> 48(Dec) => 48 kbps
"UseJointStereo"=dword:1
Về cơ bản OEM Driver trong ROM của mình và TMOD Habubi là như nhau mà nên bạn chỉnh dòng này sẽ cải thiện chất lượng thôi

hnyuk49

Mấy hôm nay nhà e mất mạng ko down rom mớii của bác habubi được,chán thế cơ chứ
Posted via Mobile Device

Sửa lại thành TV có dấu cho bạn không MOD lại del bài giờ

Chỉnh sửa cuối:

habubi

pác Habubi ơi, up bản này xong vấn đề kết nối Bluetooth giữa PPc và tai nghe nhạc kém lắm, hầu như kết nối được nhưng không nghe được, chập chờn. Để kiểm chứng em up cả hai giao diện Black và Glass với hy vọng cải thiện được. Và cẩn thận hơn em đã up lại bản 6.1 v14 của Dvha thì lại ok. Các bản rom của hai bác Habubi và Dvha sau khi up vào máy của em có hai điểm ngược nhau rất buồn cười mà điểm này pác Dvha phải thừa nhận đó là:
1. Rom Dvha79 phiên bản 6.1v14 thì nghe nhạc qua Bluetooth tốt nhưng không activesyns bằng bluetooth được
À pác Habubi ơi, cái themes black trong các bản rom của pác em khoái lắm, em có up bản rom Black Kernel 6.141 nhưng không đen bóng như của pác, pác share cho em với.

BẠn muốn mình share j vậy?
Đó là Black Themes mà làm thanh start đen bóng ấy

Của bạn đây. Giải nén ra, Copy vào máy rồi chạy nhé.

NBLam

Để ủng hộ Trial Mod Habubi và cũng là để tạm biệt dòng BA (mình chuyển qua Kaiser :) ) mình muốn tặng Habubi một số phụ kiện của O2s bao gồm 1 pin dung lượng cao 3200Mh, 2 xạc điện UP, 1 dây sync UP, 4 bút :D để chọc thoải mái nhé :) Lúc nào gặp Habubi được nhỉ...

Cheers!!!

habubi

Để ủng hộ Trial Mod Habubi và cũng là để tạm biệt dòng BA (mình chuyển qua Kaiser :) ) mình muốn tặng Habubi một số phụ kiện của O2s bao gồm 1 pin dung lượng cao 3200Mh, 2 xạc điện UP, 1 dây sync UP, 4 bút :D để chọc thoải mái nhé :) Lúc nào gặp Habubi được nhỉ...

Cheers!!!

Hic. Quá xúc động. Xin chân thành cám ơn anh. Vậy là từ nay box BA đã mất đi 1 VIP mem tích cực rồi. Hy vọng lúc nào đó anh sẽ được tặng, cho hoặc mua được 1 em BA mới để tiếp tục đóng góp cho box.