• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Backup and Restore trên HTC Desire?

haimap12

Cho mình hỏi cái này nhé... nếu mình dùng Room manager mình backup current Room, thì sau đó mình sẽ restore room này cũng giống như là mình làm flashing room. Đúng không các bạn?( thì phục hồi room cũ)
Thứ 2: khi mình đã install hết tất cả apps rồi mình nandroid thì mình sẽ có 1 file backup vậy file backup này là backup apps hay là vừa apps và room.Như vậy có đúng không?
Như vậy chỉ cần mỗi lần máy có vấn đề mình chỉ cần restore lại thôi đúng không các bro??????

haimap12

tại sao mình backup roi mình recovery mà chi vao màn hình chờ có chữ HTC đứng đó hoài....không biêt vì sao các bạn nhỉ? giúp mình được không các bạn

PhamQuang

Manager
tại sao mình backup roi mình recovery mà chi vao màn hình chờ có chữ HTC đứng đó hoài....không biêt vì sao các bạn nhỉ? giúp mình được không các bạn

Backup xong, trước khi Restore lại bạn hãy WIPE Full trước rồi hãy Restore. Hãy làm thử xem có Boot tốt không nhé.