• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BACKUP CỦA HD2 THẬT TUYỆT

daihongthuy

trước em cài ứng dụng để backup trước khi uprom nhưng uprom xong không hiểu sao file bị lỗi vào restor lại máy cứ treo không back lại được, đành ngậm ngùi format lại máy và đi ngủ để sáng mai tìm cách lấy lại cái danh bạ gần 1000 số của em. Hic! vừa mở mất dậy cầm lấy điện thoại thật bất ngờ là danh bạ và tin nhắn cách đấy gần 2 tháng vẫn còn nguyên, tìm tòi mãi mới hiểu trước khi dùng máy e đã đăng ký một tài khoản ....@live.com và HD2 đã tự sync với máy chủ của microsoft rôi vấn đề là thế này. em xin mạng phép hướng dẫn các bác tính năng tuyệt vời này (nếu bác nào biết rồi thì đừng cười e nhé)
trong máy HD2 có phần microsoft my phone bạn chạy lên nếu đã có acc @live.com thì bạn nhập acc và pass vào (nếu chưa co thì đăng ký free đấy) sau đó ấn vào Sync đợi khoảng 5p máy sẽ báo hoàn thành
như vậy là bạn đã yên tâm danh bạ và tin nhắn không sợ mất nũa, chẳng phải cài thêm ứng dụng và cũng không cần đồng bộ với PC làm gì, đi đâu cung OK
Yêu cầu:
1, máy có kết nối Internet
2, có acc ...@live.com

Bác nào thấy hay thì volka em phát nhé, e đã làm nhiều lần rồi nên share cho anh em yên tâm
(Bạn có thể cài đặt chế độ auto được, nếu bạn nào sợ mất tiền internet thì tắt chế độ auto đi nhưng e nghĩ chẳng đáng là bao so với giá trị khi mất thông tin, contac phải không các bác)

thinhletien

biết rùi nhưng cũng voted cho bác hì hì, sao lưu online trên live rất tiện ^^ có 1 điều chưa rõ là khi nó sync thì chế độ thế nào, tại khi sync thì contact chưa save số mới, sync rùi nếu có số mới phát sinh thì ko bít nó sync với danh bạ cũ hay nó update cái danh bạ mới thui hì hì

daihongthuy

đương nhiên là nó update cái danh bạ mới rồi bạn không để ý lúc nó up àh, nó báo có mấy cái contac, mấy cái sms mà

takaru

backup lai danh bạ hay tin nhắn rất dễ , bạn sử dụng pimbackup là xong thôi mà . backup lai hệ thống thì spbbackup vẫn chưa làm được chuẩn cho lắm

AnhPheCT

Tuyệt chỉ đúng cho 1 PDA thôi. Mình đã sử dụng MyPhone của Microsoft từ lâu rồi! Ỷ lại, Bán con i900 đi ko chịu dùng PIM BackUp lại. Delete luôn danh bạ trong SIM luôn. Mua Con Touch HD Up Rom mới. Đăng nhập vào vào MyPhone ko backup được. thế mới toi mạng. Gần 1000 số kèm theo mail, hình ảnh nằm hết trong tài khoản con I900 của MyPhone, còn tài khoản con HD mới toan, làm sao lấy lại đây ko lẻ ngồi nhập thủ công lại, Tìm hết cách luôn. Đăng nhập vào trang Web myphone thì thấy 2 tài khoản của 2 con PDA khác nhau nhưng ko có Menu copy, past gì hết...... potay.com rùi!! Chit Tui luôn.

NhatToai

Super V.I.P
trước em cài ứng dụng để backup trước khi uprom nhưng uprom xong không hiểu sao file bị lỗi vào restor lại máy cứ treo không back lại được, đành ngậm ngùi format lại máy và đi ngủ để sáng mai tìm cách lấy lại cái danh bạ gần 1000 số của em. Hic! vừa mở mất dậy cầm lấy điện thoại thật bất ngờ là danh bạ và tin nhắn cách đấy gần 2 tháng vẫn còn nguyên, tìm tòi mãi mới hiểu trước khi dùng máy e đã đăng ký một tài khoản ....@live.com và HD2 đã tự sync với máy chủ của microsoft rôi vấn đề là thế này. em xin mạng phép hướng dẫn các bác tính năng tuyệt vời này (nếu bác nào biết rồi thì đừng cười e nhé)
trong máy HD2 có phần microsoft my phone bạn chạy lên nếu đã có acc @live.com thì bạn nhập acc và pass vào (nếu chưa co thì đăng ký free đấy) sau đó ấn vào Sync đợi khoảng 5p máy sẽ báo hoàn thành
như vậy là bạn đã yên tâm danh bạ và tin nhắn không sợ mất nũa, chẳng phải cài thêm ứng dụng và cũng không cần đồng bộ với PC làm gì, đi đâu cung OK
Yêu cầu:
1, máy có kết nối Internet
2, có acc ...@live.com

...
Dùng PIM lưu ngay trên thẻ nhớ còn chưa chắc,huống chi giao cho web site.

toibo

Tuyệt chỉ đúng cho 1 PDA thôi. Mình đã sử dụng MyPhone của Microsoft từ lâu rồi! Ỷ lại, Bán con i900 đi ko chịu dùng PIM BackUp lại. Delete luôn danh bạ trong SIM luôn. Mua Con Touch HD Up Rom mới. Đăng nhập vào vào MyPhone ko backup được. thế mới toi mạng. Gần 1000 số kèm theo mail, hình ảnh nằm hết trong tài khoản con I900 của MyPhone, còn tài khoản con HD mới toan, làm sao lấy lại đây ko lẻ ngồi nhập thủ công lại, Tìm hết cách luôn. Đăng nhập vào trang Web myphone thì thấy 2 tài khoản của 2 con PDA khác nhau nhưng ko có Menu copy, past gì hết...... potay.com rùi!! Chit Tui luôn.

mua 1 con i900 khác restore lại ko dc hả bác?

wsp

Cám ơn bác, bây giờ tôi mới biết đấy. Nhưng chắc ăn hơn là dùng SPB backup.

ducbinh94

Theo mình dùng PIMBackUp tích hợp sẵn trong ROM là Ok nhất. BackUp & Restore danh bạ, SMS, Call Hitstory... nhanh, thuận tiện, dễ thao tác. Khi cần thì đưa nó vào PC hoặc tống khứ nó lên YM là good nhất.

AnhPheCT

mua 1 con i900 khác restore lại ko dc hả bác?
OK!! Nếu là i900 thì OK!! Mượn I900 của ai đó Restore lại, dùng PIMBackUp lưu lại, xong lưu file đó xong trả máy, copy vào máy khác dùng PIMBackup restore thế là xong.

myGenio

microsoft my phone có trong những ROM nào vậy hả các bro, vì em tìm ko thấy đâu cả.

venusian

Moderator
microsoft my phone có trong những ROM nào vậy hả các bro, vì em tìm ko thấy đâu cả.

Bạn đang dùng bản Rom nào? Từ hồi mình mua máy và Up Rom tới giờ mình thấy bản nào cũng có!

myGenio

thanks Mod thật nhiều nhaaaaaaaaaaaaaaaaa! nhân tiện các bác cho em hỏi chút là mỗi khi up rom xong thì có sự thay đổi dữ liệu thì khi restore nó có cho lựa chọn các backup hay chỉ mỗi backup cuối cùng thôi?

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
thanks Mod thật nhiều nhaaaaaaaaaaaaaaaaa! nhân tiện các bác cho em hỏi chút là mỗi khi up rom xong thì có sự thay đổi dữ liệu thì khi restore nó có cho lựa chọn các backup hay chỉ mỗi backup cuối cùng thôi?

Hình như là mỗi lần BackUp cuối cùng thì phải. Theo mình bạn Dùng PIM backup hay hơn đấy.

myGenio

mình dùng Pimbackup rồi dùng từ rất lâu rồi, nhưng phiền nỗi sms của mình hơn ngàn cái lận,nên mỗi khi restore ( sau khi up rom mới) là máy như ngựa già kéo xe cà tàng giựt ơi là giựt.nên thử cái MicmyPhone coi có cải thiện gì ko. mình sms thay chát vì công việc. hơn nữa mình và đối tác dùng sms free mà.