• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản chính thức của Ranju's - v7.6] WM6.1 Pro - 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2)

rosa

@Tungt14 and TuanQuang: cái bệnh bị treo và rung mãi không thôi là bệnh cố hữu của Uni rồi các bác ạ, chẳng liên quan gì đến rom cả đâu (mà hình như chỉ là do để vừa rung vừa chuông cùng lúc, khi có ai đó nhá máy thì mới bị, còn bình thường thì không sao).
Các bác vui lòng cho tôi hỏi với? Cái bản rom này khi send messege nó không báo là messege đã sent mà chỉ có report thôi? Làm thế nào để hiện thị chức năng này nhỉ?

Last edited by a moderator:

18S67705

Đã test trong 2 ngày , thấy ROM này chạy rất nhanh và ổn định, RAM nhiều , không mấy khi treo máy .
Nhưng không hiểu làm cách nào để chức năng hiển thị tin nhắn là dạng WM6.1 chứ không phải là WM6.0 , Bác nào biết cách chỉnh sửa bằng Registry thì giúp em với!
Em thích giao diện tin nhắn dạng chát dễ theo dõi hơn!
Tại sao Ranjiu lại để như vậy nhỉ?!:D

HKEY_CURRENT_USER/Software/Microsoft/Inbox/Settings/OEM/ chỉnh : SMSInboxTheardingDisabled =0 >>>>>>>>>>>khởi động lại máy là chúng ta có lại giao diện 6.1 hiện đại ngay thôi!!!<<<<<<<<<<<<

Tiện ích nhỏ giúp các bạn dễ dàng chuyển đổi từ dạng nhắn tin theo kiểu WM6.1 --> dạng tin nhắn kiểu WM6...
Link: [hide="Thanks"]http://www.zshare.net/download/10532704f322ab8b/[/hide]

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

Các bác vui lòng cho tôi hỏi với? Cái bản rom này khi send messege nó không báo là messege đã sent mà chỉ có report thôi? Làm thế nào để hiện thị chức năng này nhỉ?
cái này phải tác động vào reg để chỉnh bạn ạ, nếu bạn dùng sktool thì làm như sau
vào sktool. tune up, phone edition, trong mục "do not show message sent bạn chọn no là được,

benhtamthan

ko được bạn ạ nó chỉ cho về dạng tin nhắn từ 6.1 trở về 6.0 thôi chứ ngược lại ko được tớ đã thử rồi chỉ có cách chỉnh REGISTRY thôi!!!

Pác hãy dùng phần mềm này, bảo đảm sẽ làm Pác hài lòng với đều Pác mong muốn:

Đặc điểm: Nhỏ , gọn và hiệu quả trong việc chuyển đổi qua lại giữa cách nhắn tin cổ điển và WM 6.1

http://www.4shared.com/file/44165046/df321e9a/Mode_SMS_for_WM_61.html

Chúc các Pác trong PDAVIET có một ngày lễ vui tươi và hạnh phúc.

djtrungkien

Pác hãy dùng phần mềm này, bảo đảm sẽ làm Pác hài lòng với đều Pác mong muốn:

Đặc điểm: Nhỏ , gọn và hiệu quả trong việc chuyển đổi qua lại giữa cách nhắn tin cổ điển và WM 6.1

http://www.4shared.com/file/44165046/df321e9a/Mode_SMS_for_WM_61.html

Chúc các Pác trong PDAVIET có một ngày lễ vui tươi và hạnh phúc.

các bạn dùng thế nào chứ mình thấy phần mềm này chẳng có tác dụng thay dao diện 6.1 bằng 6.0 còn ngược lại ko được

18S67705

@Tungt14 and TuanQuang: cái bệnh bị treo và rung mãi không thôi là bệnh cố hữu của Uni rồi các bác ạ, chẳng liên quan gì đến rom cả đâu (mà hình như chỉ là do để vừa rung vừa chuông cùng lúc, khi có ai đó nhá máy thì mới bị, còn bình thường thì không sao).

cái này phải tác động vào reg để chỉnh bạn ạ, nếu bạn dùng sktool thì làm như sau
vào sktool. tune up, phone edition, trong mục "do not show message sent bạn chọn no là được,

Bạn tìm đến reg sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Inbox\Settings]
"SMSNoSentMsg"=dword:00000001
Bạn chỉnh dword:00000001 --> dword:00000000 là ok.
Chúc vui !!!!

Thrall

Mấy phần mềm đó ko dùng được trong bản ROM này đâu, chắc các pác post soft ko có Uni để test hay sao í

Lesangmd

Không hiểu làm sao nữa , lần thứ 2 thẻ nhớ bị hỏng máy lại không đọc được thẻ nhớ . Không biết có phải là trùng hợp hay không nhưng cả 2 lần đều cài bản ROM của RAN .
Giờ thì ngay cả thẻ nhớ mới máy mình cũng không đọc được nữa rồi!hichic . Không có thẻ nhớ thì con UNI chả khác gì cục sắt vụn, chỉ nghe và gọi thôi !

hakkinen

Oạc, mình cũng trùng hợp như bạn Lesangmd, có điều là bản 7.4 của Ranju, cũng đứt 1 cái thẻ nhớ 1Gb, bây giờ lúc nào thẻ cũng báo là protected, k biết bao nhiêu % là trùng hợp nữa :D

trung_nguyenppc

HKEY_CURRENT_USER/Software/Microsoft/Inbox/Settings/OEM/ chỉnh : SMSInboxTheardingDisabled =0 >>>>>>>>>>>khởi động lại máy là chúng ta có lại giao diện 6.1 hiện đại ngay thôi!!!<<<<<<<<<<<<

cám ơn bác chỉ giáo em dùng resco Registry chỉnh 1 phát được ngay bây giờ có lại giao diện tin nhắn kiểu 6.1 tuyệt vời.Cám ơn bác 1 lần nữa!

DucLong

Super V.I.P
Bác cho vài hình để anh em xem đi.

bạn qua đây:http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=132
tìm phần mềm resco; trong phần mềm này có một phần là resco registry. khi cài phần mềm này thì bạn dùng nó để vào registry mà chỉnh sửa được theo hướng dẫn.
nếu bạn đang dùng ROM của PhamQuang hay của ranju thì trong programs cũng đã tích hợp phần mềm này rối.

bạn qua đây:http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=132
tìm phần mềm resco; trong phần mềm này có một phần là resco registry. khi cài phần mềm này thì bạn dùng nó để vào registry mà chỉnh sửa được theo hướng dẫn.
nếu bạn đang dùng ROM của PhamQuang hay của ranju thì trong programs cũng đã tích hợp phần mềm này rối.

Bác nói trong programs sao tui tìm mãi có thấy đâu?
sẳn đây nếu có thể thì làm phiền chỉ giúp cách làm cụ thể nhé..rất cảm ơn!
Mình cũng có cài sk tools vào phần input nhưng chỉ thấy có 3 cái:
keyboard
transcriber & cái VN Avanced keyboad
và không thấy Letter Recognize

floe

lỗi exrom

dùng bản này e vẫn bị lỗi exrom mặc dù đã chạy file ms.các bác chỉ cho em cách khắc phục nhé.Thân!!!!

wavelonton

bản này em dùng thấy okie lắm! có điều em muốn thay cái calendar ở thanh taskbar bằng "phone" ma không biết chỉnh thế nào!! bác nào giúp em với!!!!!!!!!!