• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG SỬ DỤNG DÒNG ETEN (Glofiish) NÀO?

Bạn đang sử dụng dòng ETEN (Glofiish) nào? Hãy nhấn vào những dòng bạn đang dùng

• Total voters
    120

PhamQuang

Manager
Thông kê xem hiện nay thành viên CLB ETEN đang sử dụng dòng máy nào nhiều nhất.
Qua đây có thể cùng nhau phát triển ROM, nếu các bạn thấy là cần thiết.

PhamQuang

Manager
Các dòng mới luôn là sự lựa chọn tốt.
Hóa ra cũng nhiều người dùng DX900 quá. :D
Các dòng khác thì lác đác và dần dần chắc không ai sử dụng cả. :-?

vietphuong73

Các dòng mới luôn là sự lựa chọn tốt.
Hóa ra cũng nhiều người dùng DX900 quá. :D
Các dòng khác thì lác đác và dần dần chắc không ai sử dụng cả. :-?

Em mong bác Quang cho ra lò ROM cho DX900 quá, vì em không rành về kỹ thuật cook ROM nên đành chờ vậy.

hungdq3

Có một con đề là X600 nhưng chạy mấy bản rom trên này cho X600 đều thấy báo Wrong Image version. Vậy có phải của mình là X600+ không?
Làm cách nào phân biệt vậy?

Có một con đề là X600 nhưng chạy mấy bản rom trên này cho X600 đều thấy báo Wrong Image version. Vậy có phải của mình là X600+ không?
Làm cách nào phân biệt vậy?

Bạn vào settings-System-Sytem Infomation- System - Model xem nó là X600 hay X600+

Cháu mong bác Quang làm 1 bản Rom cho X600 với Manila 2D 2.0 với theme sẵn như này thì tuyệt quá

và có thêm Quick GPS, FM tuner. Loại bỏ Office và Titanium.
Chân thành cảm ơn bác.

diet

Em mới cưới em Eten X650 sáng nay, hy vọng sau này được các bác giúp đỡ!

dk2008

Em được Cha tặng 1 chiếc X500 đang chạy ROM 6.1 Manila ,em thích NHẤT là HTC-Album nên đã vài lần cài thử ROM 6.5 : V18,V19 ... nhưng cuối cùng vẫn cài lại thôi. Nên rất mong ở ROM 6.5 Bác sẽ giữ lại, thêm một vấn đề nữa là các file của Excel ,hình ảnh chụp bằng máy hay các file backup dữ liệu giữa các phiên bản không xem được (bị thay đổi đuôi tập tin thành f20f77d2 hoặc f0304) mong Bác giúp dùm.Cám ơn Bác nhiều !!!

Không biết bác Quang đã quyết định build Rom cho máy nào chưa nhỉ, theo thăm dò thì X600 và DX900 đang cân bằng, DX900 thì cháu k có rồi, vậy mong bác build Rom cho cả 2 dòng máy luôn.

thanhetel

Thế là sắp được dùng bản rom 6.5 cho acser DX900 do bác Quang làm cho người việt dùng rồi. Mừng quá

vietphuong73

Thế là sắp được dùng bản rom 6.5 cho acser DX900 do bác Quang làm cho người việt dùng rồi. Mừng quá
Hy vọng là 6.1 thôi bạn ơi, 6.5 chạy trên DX900 RAM còn có 1 tẹo, khởi động lại suốt ngày.

phtnguyenchan

Mình cũng mới dùng Eten x600, đang xài mạng Viettel, xin hỏi các bạn có kinh nghiện chỉ giúp: Sao không đăng ký kết nối GPRS được. Đã soạn tin nhắn theo cú pháp của Viettel, nhưng không được. Mình có đem đến cửa hàng Viettel, nhân viên kỹ thuật ở đây( Kế sách, Sóc trăng), nhưng họ cũng bó tay, vậy xin các bạn chỉ giáo dùm thao tác. Trên thanh menu giờ lại hiện chữ E, trước đây không có hiện, vậy xin hỏi vậy là thế nào?
Chân thành cám ơn nhiều.
Email của mình: phtnguyenchan@gmail.com

anhduc22375

mình dùng Acer DX900 nhưng bị lỗi Bootloader không biết có bạn nào biết cách điều trị không

dannynguyen

Mình dùng Eten DX900. Hôm trước cài nhầm ROM Acer. Sau đó kiếm lại được ROM ETEN, up bằng thẻ nhớ thì nó báo không tương thích :(
Sau loay hoay thế nào đó, không vào được Bootloader nữa. Up = cab thì chạy 1 lúc, đến đoạn sau máy tắt luôn, không vào bootloader để tiếp tục nữa. Bản ROM đang dùng lấy của Bruno Martin, dùng thi thoảng treo máy và sóng hơi kém
Các bác có cách gì giúp với.

letamka

bác quang ơi, em có con ETEN M600 . đang dùng win 5. em muốn uprom em nó mà tìm hoài không thấy , mong bác chỉ dẫn cho em xin bản Rom M600
và chỉ luôn em cách up. không em nó thành đồ cổ đến nơi rôi.

PhamQuang

Manager
bác quang ơi, em có con ETEN M600 . đang dùng win 5. em muốn uprom em nó mà tìm hoài không thấy , mong bác chỉ dẫn cho em xin bản Rom M600
và chỉ luôn em cách up. không em nó thành đồ cổ đến nơi rôi.

Nó đã là đồ cổ từ lâu rồi bạn ạ. :D
Cách up của ETEN thì như nhau thôi, đã có Topic hướng dẫn các cách Up, quan trọng là tìm được ROM tốt (chính hãng) cho nó mà Up.