• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản FW mới của N70: 5.1003.3.0.1 v14

saodoingoi142

Moderator
bạn cho mình hỏi, mình chạy bằng phoenix nhưng ko có "điểm nháy sẵn sàng của kí tự đó nó có thêm 1 hình tam giác ở phía trước"....ó cách naò để lamf xuất hiện nó ko? thanks nhe'

Cách xử lý vấn đề này thì mình không được rõ lắm,chỉ ghi nhận thấy được những điểm mới này sau khi up bản FW mới bằng Box.Bạn hãy thử kiểm tra 1 số máy N70 tương tự xem sau khi up xong nó có hiện ra điểm này giống như mình không?.Đây có thể là do cấu hình máy hay xuất xứ của từng máy khác nhau nên nó mới vậy chăng...???!!!:-?:-??

BlackCat_EZKE

mọi người giúp em với.em làm đến bước Ấn FLASH thì nó hiện thông báo này rồi chẳng thấy gì nữa.Mong mọi người giúp em với:

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\356294016661521_CRT_backup_1745244.pm
Done!
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...05wk07v48.1 5.0737.3.0.1
Reading battery value...4033 mV
Init usb flashing...
Reading flashid... Error getting flash id...

Whinny

@bạn xem lại file chạy nhé.Thông báo này nghiã là file lổi hoặc không đúng đường dẫn đó bạn;;)

BlackCat_EZKE

vây bạn ơi cho mình hỏi.khi down FW mớ nhất về PC có phải cài đặt luôn không?Cài đăt xong mới tiến hành Update FW đúng không ạ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

ai giỏi vụ này chỉ em chi tiết cách Up FW N70 v5.1003.3.0.1 v14 co hình minh họa được không ạ?

ai giup em với.huhu,tiện thể cho em hỏi luôn là khi cắm cáp Usb voi N70 có cần phải tắt nguồn đi không ạ?

Last edited by a moderator:

Whinny

Trời..Khi down fw về bạn phải bung ra và cài đặt chứ.Nếu là file cài tự động thì chỉ cần cài ra thôi,còn là file đã bung thì bạn phải copy 2file Chạy vào đường dẩn:C :\ Program Files \ Nokia \Phoenix\ Products \ RM - 84
sau đó bật JAF lên,chọn BB5.ấn vào MCU,tìm đến file vừa copy chọn file có đuôi *CO
Ấn tiếp PPM chọn file thứ 2 đuôi *V28 hoặc V bao nhjêu tùy bạn.
Xong bỏ dấu tích ở dòng CRT308 đi.
Cuối cùng cắm usb tháo pjn,nhấn plash.Cho pin vào,nhấp nhấp phím nguồn cho JAF nhận ra phone.Khi JAF đã nhận ra phone thì bắt đầu chạy.Và sau 10-15' là x0ng.
Có chỗ nào khúc mắc cứ cho ý kiến bạn nhé,
Chúc bạn may mắn..!!!

BlackCat_EZKE

huhu.em vẫn không làm được.anh có thể Hướng dẫn từng bước một kèm theo hình được không ạ.em thực không thể làm nế không có hướng dẫn chi tiết của anh được đâu ạ.huhu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

anh chỉ dùm em với.cám ơn anh nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

Ối thế này thì bó tay rồi.Mình có mỗi cái N72 cùi bắp,không có pc sao post hình cho bạn đây;-?
Ah.Bạn qua đây tham khảo nè;;) hướng dẫn của mình hj vọng bạn sớm J.A.F thành công!!!!
Have fun!

hoanghuynh88

Sau 3 tuần trải nghiệm, mình thấy không hiểu tại sao khi trên mạng GSM thì đàm thoại lúc được lúc không, mặc dù sóng ổn đinh, xẩy ra hiện tượng khi gọi đi hoặc gọi đến thì không nghe thấy tín hiệu gì, mở loa ngoài cũng khôg nghe thấy gì, mặc dù máy vừa đổ chuông. Nhưng khi dùng trên sóng 3G thì hiện tượng này không hề xẩy ra. vậy mọi người cho em hỏi có cách nào để chuyển hẳn sang chế dọ UMTS không? bỏ hẳn sóng GSM cho N70. em không biết làm thế nào cả, đã thử dùng phoenix nhưng không dc

vantuan88291

Mình đã thử làm theo hướng dẫn nhưng không dc với fw mới nay, có pro nào biết thì chỉ giáo với, hehe

trc khi ấn write bạn hãy ấn read đã, mình đã test ok trên pb mới này. Khám phá mới của mình là khi xem video ol, ấn tùy chọn có dòng seve link,pb kũ ko có,Và điều ĐẶC BIỆT LÀ KHI sỬ DỤNG VIETKEY ĐỂ POST BÀI KO HAY BỊ OUT NHƯ BẢN TRC. Còn đâu đang tét, lần sau mod đừng del bv em nữa nhé.

Vothikieu

trc khi ấn write bạn hãy ấn read đã, mình đã test ok trên pb mới này. Khám phá mới của mình là khi xem video ol, ấn tùy chọn có dòng seve link,pb kũ ko có,Và điều ĐẶC BIỆT LÀ KHI sỬ DỤNG VIETKEY ĐỂ POST BÀI KO HAY BỊ OUT NHƯ BẢN TRC. Còn đâu đang tét, lần sau mod đừng del bv em nữa nhé.

mình dùng n70me nè unloock UMTS luôn, nhưng ko hiểu sao format máy nó vẫn không mất UMTS , format bàng lệnh *7370#

saodoingoi142

Moderator
mình dùng n70me nè unloock UMTS luôn, nhưng ko hiểu sao format máy nó vẫn không mất UMTS , format bàng lệnh *7370#

Cách Format của bạn nó không được triệt để đâu,bạn hãy thử Format bằng tổ hợp 4 phím nóng ấn cùng 1 lúc xem sao nhé!!!: (Nút Tắt_Mở nguồn ; Phím Gọi ; Phím * ; Phím số 3) .

BlackCat_EZKE

Cách Format của bạn nó không được triệt để đâu,bạn hãy thử Format bằng tổ hợp 4 phím nóng ấn cùng 1 lúc xem sao nhé!!!: (Nút Tắt_Mở nguồn ; Phím Gọi ; Phím * ; Phím số 3) .

mình thì format 4ngón vẫn còn bạn à,nhưng không hiểu sao format bang *#7370# thì lại bị mất.mà mà bản FW này mình dùng thấy camera bi lỗi hay sao ấy(mở Camera ra chụp ảnh tự dưng lai bị kick ra,lúc thì bị kick ngay,lúc thì đang lấy bối cảnh để chụp thì bị kick)tóm lại là từ lúc Update bản này vào mới bị thế.có ai biết cách khắc phục không giúp em cái.

saodoingoi142

Moderator
mình thì format 4ngón vẫn còn bạn à,nhưng không hiểu sao format bang *#7370# thì lại bị mất.mà mà bản FW này mình dùng thấy camera bi lỗi hay sao ấy(mở Camera ra chụp ảnh tự dưng lai bị kick ra,lúc thì bị kick ngay,lúc thì đang lấy bối cảnh để chụp thì bị kick)tóm lại là từ lúc Update bản này vào mới bị thế.có ai biết cách khắc phục không giúp em cái.

Bạn nói nhầm mất rồi!Mình dùng rất tốt là đằng khác.Lỗi của bạn ở Camera là do cái nắp bị lỏng hoặc bị chờn cái then chốt ở cái nắp trượt đó.Bạn hãy dùng một vật gì cứng và nhọn rồi mở nắp chụp ra kiểm tra và nắn,điều chỉnh lại cái then chốt đó bạn nhé!!!;;)

BlackCat_EZKE

có khi thế thật.cảm ơn bạn,chỉ có điêu mình không biết cách sử lý,táy máy sợ hư lắm.hihi

sieusaovip_pro_9x

mình up bị lỗi giữu chừng, thế mà vẫn up 5.1 như thường, chạy tới 46% đứng luôn, hết hồn, chờ lúc sau điên quá rút cáp khởi động lại là dk,