• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím của Touch cruice biến mất!

beobu

Chào các BÁc.

Sau khi em up rom lên bản V30 của Bác PHạm Quang thì không còn thấy được hai kiểu bàn phím ban đầu của touch cruise. Mà quay lại về bàn phím (như bàn phím truyền thống) cổ điển, bé tý, rất khó dùng. Em kết nhất kiểu bàn phím bố trí 2 chữ trên một phím của Touch cruise. Hình như bàn phím của Diamond cũng ngon lém.
Bác nào chỉ giúp em cách lấy lại bàn phím của HTC được ko ạ? Em có xem mấy bàn phím của spb, resco... nhưng cũng không thấy phê ạ.

Cảm ơn nhiều.

TaQuangDuc

Chào các BÁc.

Sau khi em up rom lên bản V30 của Bác PHạm Quang thì không còn thấy được hai kiểu bàn phím ban đầu của touch cruise. Mà quay lại về bàn phím (như bàn phím truyền thống) cổ điển, bé tý, rất khó dùng. Em kết nhất kiểu bàn phím bố trí 2 chữ trên một phím của Touch cruise. Hình như bàn phím của Diamond cũng ngon lém.
Bác nào chỉ giúp em cách lấy lại bàn phím của HTC được ko ạ? Em có xem mấy bàn phím của spb, resco... nhưng cũng không thấy phê ạ.

Cảm ơn nhiều.

ráng chờ vậy, mình đang không có file ở đây.
Còn nhanh hơn thì bạn search trên diễn đàn đi, nhiều người post rồi (touch pad hay diamond touch pad gì đó)
cheers,

beobu

Dạ, cảm ơn Bác nhiều. Tui sẽ thư search luôn xem sao, ko được thì mới phiền Bác sau.

Giờ em lại phát hiện ra là nó còn thiếu mấy pm quen thuộc của phiên bản cũ nữa: RSS, Opera.. Hix, mấy cái đó dùng được mà, sao lại bỏ ra ạ? H thì làm sao cài lại ạ, mà cài bản nào, em thực sự ngại cài mấy cái bên ngoài, ko ổn định.

PhamQuang

Manager
Dạ, cảm ơn Bác nhiều. Tui sẽ thư search luôn xem sao, ko được thì mới phiền Bác sau.

Giờ em lại phát hiện ra là nó còn thiếu mấy pm quen thuộc của phiên bản cũ nữa: RSS, Opera.. Hix, mấy cái đó dùng được mà, sao lại bỏ ra ạ? H thì làm sao cài lại ạ, mà cài bản nào, em thực sự ngại cài mấy cái bên ngoài, ko ổn định.

Ứng dụng nào mà bỏ ra khỏi ROM thì đều đã có các Cab để cài đặt thêm.
Bạn hãy vào khu vực giới thiệu Soft PPC mà tìm kiếm, hoặc là ứng dụng đó, hoặc ứng dụng tương đương.

Khi build ROM, KTV thể theo nguyện vọng chung của nhiều người nên loại bỏ các ứng dụng có thể cài đặt như bạn kể trên.