• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Rom 407_14 Lite cài đặt nhanh cho ace!

haiphambinh

Rom 407_14 lite dành cho ace nào xài ổn định không thích rom cook, up rom nhanh; Đã bỏ một số ứng dụng mặc định của Rom stock (thank pác Deodexed), fix USSD (thank pác hunderteins) và cuối cùng là Rooted và portrait. Cài trong Fastboot chỉ mất chưa đầy 2 phút. Anh em cài và góp ý.

Cảm ơn pác Lying đã cho ý tưởng từ bản 341_00 Lite.

Link: http://www.mediafire.com/download.php?hk419crxucnjqqc

Chỉnh sửa cuối:

haiphambinh

Lưu ý

Mình là gà mờ cho phép hỏi thăm một chút, mình tải về thì thấy nó là đuôi file chấm rar, vậy mình chuyển nó thành đuôi chấm zip, rồi up nó qua CWM được không bạn?, hay bạn chỉ mình cách dùng Fastboot để cài bản ROM có đuôi chấm rar của bạn. Rất cám ơn bạn và mong bạn hồi âm. Máy của mình đã root, đã có CWM, nhưng vẫn giữ Stock ROM.

Giải nén file .rar -->đưa máy về chế độ fastboot (tắt máy-- nhấn power rồi giữ phím camera) chạy file _install-System-Boot-Recovery-Baseband.bat rồi đợi máy khởi động là xong
Lưu ý: rom này chỉ dùng cho máy đã cài stock rom 407 của Olleh