• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản ROM-ICS XGS™ v.2.2 [AROMA] [17-07-12]- Đáng để anh em Vọc

viebboy

đại khái sau khi vọc cái rom này của samsung thì thấy mọi thứ mượt mà,ổn định,chỉ đáng tiếc là nó ngốn pin khiếp quá:s

doyen2001

hiện tại đã có bản rom mới (Séries 2.3.7), mình đã test, chưa có đầy đủ lắm nhưng cũng đáng để anh em trải nghiệm.

paulus_ii

hiện tại đã có bản rom mới (Séries 2.3.7), mình đã test, chưa có đầy đủ lắm nhưng cũng đáng để anh em trải nghiệm.

Post lên cho anh em chém với, link trên die hết rồi....hu hu...

doyen2001

Post lên cho anh em chém với, link trên die hết rồi....hu hu...
hic, chắc tại link trực tiếp từ server đang chỉnh lại, các bác cố gắng đợi xem, nếu không đêm về em up qua mediafire rồi mai em send link cho cả nhà. Bản 2.3.7 cũng không có gì mới lắm, chút thông tin bản mới:
- nguồn từ XDA
--== Séries 2.3.7 ==--
-> Fix Sound SGS
-> Update Launcher Xperia
Đợi chờ là hạnh phúc X_X

paulus_ii

hic, chắc tại link trực tiếp từ server đang chỉnh lại, các bác cố gắng đợi xem, nếu không đêm về em up qua mediafire rồi mai em send link cho cả nhà. Bản 2.3.7 cũng không có gì mới lắm, chút thông tin bản mới:
- nguồn từ XDA
--== Séries 2.3.7 ==--
-> Fix Sound SGS
-> Update Launcher Xperia
Đợi chờ là hạnh phúc X_X
Up qua MF chưa,nong ruột quá ....link chết hết trơn rồi....

paulus_ii

Down được rồi, cài vô máy rồi, nhưng thích giao diện sam sung sIII như hình trên thì làm sao nữa, giao diện XPR nhìn chán lắm. Bác nào biết chỉ giáo cho với.

doyen2001

Down được rồi, cài vô máy rồi, nhưng thích giao diện sam sung sIII như hình trên thì làm sao nữa, giao diện XPR nhìn chán lắm. Bác nào biết chỉ giáo cho với.
trong phần cài đặt, có 2 phần: 1 phần là cài mặc định(ICS), 1 phần nữa là có chữ custom install gì gì đó, bác chọn trong cái đó, trong đó có các mục cho bác chọn, giao diện, font, ứng dụng kèm theo... chúc thành công nhé

doyen2001

e cài được lúc , pin hao pà cố, đành gỡ ra lun :D
không biết bác dùng thế nào, mình dùng ok, sáng trước khi đi làm đc 100%, nghe gọi, vào mạng (wifi) thấy ok, hiện giờ (20h) vẫn còn đc 45%, nói chung là ok.

soc0la

không biết bác dùng thế nào, mình dùng ok, sáng trước khi đi làm đc 100%, nghe gọi, vào mạng (wifi) thấy ok, hiện giờ (20h) vẫn còn đc 45%, nói chung là ok.
hay là pin em bị chai rồi,hjxhjx..

soc0la

trong phần cài đặt, có 2 phần: 1 phần là cài mặc định(ICS), 1 phần nữa là có chữ custom install gì gì đó, bác chọn trong cái đó, trong đó có các mục cho bác chọn, giao diện, font, ứng dụng kèm theo... chúc thành công nhé
bác hướng dẫn cụ thể hơn đi, e cũng cài mặc định là gls 3 nhưng bh muốn chuyển sang giao diện ICS thì phải làm như nào, trong mục setting vẫn hiển thị tùy chọn thông thương chứ làm gì có mục custom install hả bác ??

doyen2001

bác hướng dẫn cụ thể hơn đi, e cũng cài mặc định là gls 3 nhưng bh muốn chuyển sang giao diện ICS thì phải làm như nào, trong mục setting vẫn hiển thị tùy chọn thông thương chứ làm gì có mục custom install hả bác ??
hic, ý mình là không phải trong mục setting đấy, ý mình là lúc bạn cài đặt bản rom ấy, có phần lựa chọn từng mục và lựa chọn mặc định, bạn chọn cái cài đặt từng mục, là có các thứ bạn cần trong đó. Chúc thành công

soc0la

hic, ý mình là không phải trong mục setting đấy, ý mình là lúc bạn cài đặt bản rom ấy, có phần lựa chọn từng mục và lựa chọn mặc định, bạn chọn cái cài đặt từng mục, là có các thứ bạn cần trong đó. Chúc thành công
ặc.. nghĩa là muốn chuyển sang giao diện khác thì phải cài rom lại từ đầu hả,hjxx.. thế còn nói chuyện gì :D

doyen2001

hic, :-? bạn đành phải chịu khó vậy thôi, vì mỗi bản đều có 1 giao diện riêng, ứng dụng riêng, nhạc chuông riêng... lên muốn thay đổi thì chỉ còn cách là update lại thôi

Chỉnh sửa cuối:

doyen2001

bản này mình cảm nhận ok nhất, cài thêm trình quản lý pin nữa là đạt điểm gần tối đa, anh em test rồi cho ý kiến nhé;;)

paulus_ii

Đã có 2.3.8 rồi à, nhanh quá nhỉ...chương trình quản lý pin nào tốt vậy doyen2001, chỉ mình với..thanksssssssssssss

paulus_ii

hic, :-? bạn đành phải chịu khó vậy thôi, vì mỗi bản đều có 1 giao diện riêng, ứng dụng riêng, nhạc chuông riêng... lên muốn thay đổi thì chỉ còn cách là update lại thôi

up lại App vẫn còn nguyên, nên nế bạn nào muốn đổi giao diện thì cứ vào recovery sau đó back up tiếp theo cài rom lại chọn custom cài giao diện mới bình thường... mình vừa làm xong ok.