• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản rom JB 4.1.2 Dark Glass One PDVIET 30-04-2013

ngochoangimsat

Với phần build rom cho android ở cấp độ amater mình chỉ còn một việc chưa làm được là de-encrypt (giải mã) cái file INIT trong initrdt.gz kernel để chỉnh sửa tên rom NativeSD (cái này bị người ta mã hóa). Nếu bạn biết vui lòng chia sẻ.
Mình cũng amater và vừa rồi có được Bạn Chautienthinh chia sẽ công cụ Cygwin để có thể tự sửa đổi các bản Rom niativeSD thành direct SD.... trong đó có việc sủa files init.rc trong initrd.gz .
Bạn có thể xem thêm các bài liên quan :"Hướng dẫn cook rom cho Android với công cụ cygwin cho các dòng HTC" của diển đàn tinhte ( link gốc và update cũng nằm trong XDA ) ...Bạn thử tham khảo xem .[/QUOTE]

Cảm ơn bạn nhưng file init.rc thì nó không mã hóa, và sửa đơn giản. Khó là khó cái init cơ. Cái cyqwin mình có biết. nhưng chưa dùng bao giờ. Trước tải về máy mở ra thấy giao diện không thân thiện nên thôi. Sửa bộ bằng cách giải nén và chỉnh sau nén lại thôi.

cqhieu

Bản này chỉ có chạy trên NativeSD thôi đúng ko anh? Trong bản này không có Gmail, không có Music Player?

nhanCLC

Bạn giải nén:
- Trong thư mục HD2-ROM-Dark-Glass-ONE-v2.0\data\app tại đây bạn có thể xóa hết (chỉ nên giữ lại cái FM radio để nghe đài FM).
- Trong thư mục HD2-ROM-Dark-Glass-ONE-v2.0\system\app tại đây bạn có thể xóa:

DSPmanager.apk
Email.apk
Exchange.apk
LiveWallpapersPicker.apk
SoundRecorder.apk
Ngoài ra nếu bạn không muốn xóa hoặc không chắc có xóa được phần mềm nào không hãy cài link2sd rồi freez (làm đông) nó lại, vậy thì nó có trên máy cũng như không (coi như không có nó).
Phiên bản 2,0 thực tế là mình đã giản lược lắm rồi, bạn cũng không xóa được thêm nữa là bao. Chỉ là sau này bạn cài thêm cái gì thì phải dùng phần mềm autorun để tắt tính tự khởi động của nó mà thôi.
Cám ơn bạn nhiều nhưng mà mình không cách nào làm chế độ pin chờ được như bạn.máy mình pin đang là 48% nó báo còn 1 h 26 phút sẽ hểt

ngochoangimsat

Bản này chạy cả trên NativeSD cả trên NAND và cả trên NAND + DataonEXT
Bản này chỉ có chạy trên NativeSD thôi đúng ko anh? Trong bản này không có Gmail, không có Music Player?
Gmail bạn vào Google Play (vào market) tải dễ dàng, lại được bản mới. Nghe nhạc thì bạn nên cài phần mềm Poweramp, xem phim thì cài MXPlayer - đây là các phần mềm đỉnh cáo về phim và nhạc. Chứ cái phần mềm nghe nhạc có sẵn minh chưa dùng bao giờ, nên gỡ.

cqhieu

Hiện nghe nhạc em đang cài Now Playing cũng khá ổn. Không có nhu cầu xem Video nhưng có bộ cài MX Player.
Bước đầu cài ROM khá ổn. Thích ở cái Softkey tùy chỉnh. icon và font hơi bé, Toogle hay. Pin thì cũng như các bản khác em cài: ICS 4.0.4, ChauTien Touch 1.1a. Khả năng thay quả pin 2430 mAh là ngon từ đầu tới chân :)

cqhieu

A. Thỉnh thoảng lỗi ko có Volume ở Hardkey. Tin nhắn đến ko để rung thì không biết. Mặc dù đã chỉnh to hết cỡ. Vào chỉnh nhạc chuông khác không phát ra tiếng

nhanCLC

Bản rom nay xài 1 thời gian thì bị lỗi khi có cuộc gọi đến thì không nghe được tiếng người gọi đến và phần mềm camera 360 khi cai thì bị lỗi sọc màn hình.mình chuyển sang wp7 thì nghe gọi bình thường nhưng rom này của bạn thị bây giờ bị mất tiếng khi nghe nhạc và gọi diện mặc dù mình chỉnh volume hết mức

Chỉnh sửa cuối:

VUDIEUTHANTIEN

Sau khi up ROM mọi thứ đều ok, tuy nhiên khi kết nối vào máy tính thì máy tính chỉ nhận thiết bị chứ không nhận thẻ nhớ chủ thớt nợ
Xin đc giúp đỡ
Cảm ơn

digiahuy

bạn ơi sao con hd2 eu cua mình chay nó ko vào đc vào được chế độ CWM để up rom android nhỉ ?

cqhieu

bạn ơi sao con hd2 eu cua mình chay nó ko vào đc vào được chế độ CWM để up rom android nhỉ ?

Máy bạn vào được màn hình 3 màu không? Nếu vào được thì làm lần lượt theo hướng dẫn = HD2 Toolkit nhé!
Lưu ý: Máy tình phải cài Microsoft ActiveSync. Khi chạy Toolkit thì ROM đang cài trên NAND sẽ mất hết

digiahuy

máy mình vẫn vào đc màn hình 3 mầu bình thường. mà chạy = HD2 Toolkit laf ntn bạn nhỉ , m hơi gà môm này

cqhieu

máy mình vẫn vào đc màn hình 3 mầu bình thường. mà chạy = HD2 Toolkit laf ntn bạn nhỉ , m hơi gà môm này

Ối. Thế thì phải đọc lại bài hướng dẫn cài đặt thôi!

mình mới chuyển qua con hd2 đang chạy rom 7.8 của HD7 nên hơi gà ,ong mọi người giúp đỡ nhiệt tình ..hì..
tình hình là gần cả tháng nay lên dđ đọc rất nhiều để tìm hiểu về up rom.nhưng nhiều cách quá và mấy topic đó đã có từ mấy năm trước nên mình cũng ko biết cách nào là tốt nhất.
cuối cùng cũng tìm đc 1 cách mà mình đọc hiểu 1 chút và cũng địng thực hiện nó đó là cách cài song song W7.8 với androi có nghĩa là máy mình đang là W7.8 sẵn rồi và giờ chỉ chia thẻ nhớ và copy rom android vào thẻ và vào MAGL fash .nhưng hnay đọc đc bài này thì mình lại thấy cách này mới và phổ biến hơn nên mình tính học cách này của chủ top.mong chủ top và mọi ng biết thì giup mình nhé.thanks
mình muốn hỏi là hd2 mình đang xài W7.8 có thể làm theo cách 1 của chủ top đc ko .mình có cái thẻ 8g class 4 xài có chậm lắm ko nhỉ..hì

demonrosso

mình mới chuyển qua con hd2 đang chạy rom 7.8 của HD7 nên hơi gà ,ong mọi người giúp đỡ nhiệt tình ..hì..
tình hình là gần cả tháng nay lên dđ đọc rất nhiều để tìm hiểu về up rom.nhưng nhiều cách quá và mấy topic đó đã có từ mấy năm trước nên mình cũng ko biết cách nào là tốt nhất.
cuối cùng cũng tìm đc 1 cách mà mình đọc hiểu 1 chút và cũng địng thực hiện nó đó là cách cài song song W7.8 với androi có nghĩa là máy mình đang là W7.8 sẵn rồi và giờ chỉ chia thẻ nhớ và copy rom android vào thẻ và vào MAGL fash .nhưng hnay đọc đc bài này thì mình lại thấy cách này mới và phổ biến hơn nên mình tính học cách này của chủ top.mong chủ top và mọi ng biết thì giup mình nhé.thanks
mình muốn hỏi là hd2 mình đang xài W7.8 có thể làm theo cách 1 của chủ top đc ko .mình có cái thẻ 8g class 4 xài có chậm lắm ko nhỉ..hì
Chạy NaviteSD thì ráng kiếm cái Class6 trở lên bạn ạ, bạn hoàn toàn có thể làm theo cách 1 của chủ thớt,
Dùng HD2 Nand Tool Kit : Widetask29 > HSPL (Nếu cần)> UP RADIO(Nếu cần) > UP ROM SHIP WM6.5 > Làm theo phương pháp 1 của chủ thớt... tận hưởng .... Mình đang test .....

uả WM 7.8 mình đang xài ko đc hả bạn hay phải về WM6.5 .
mà về 6.5 như thế nào vậy bạn cho mình cái linh bài viết đó đc ko.thanks bạn

digiahuy

mình đã làm theo cách 1 như trên, nhưng sao máy chỉ chạy ra mấy dòng chữ bé tí phỉa trên góc trái màn hình rồi đứng luôn . mình dùng thẻ 8g của nokia c6 . liệu cỏ phải do cai the ko các tền bối ?

PDAmember

Liệu có thể dùng để cài Rom android trên NativeSD cho máy đang cài Rom cook WM6.5 của Energize ko vậy hay bắt buộc phải trở về WM6.5 Shiprom hở các bạn???