• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản rom Omina 6.5 ổn định của Ryrzy DXID1_21921

photodesigner

Các bác nào khoái rom 6.5 thì đây là bản rom nói chung là tuyệt vời. ;;)
Mình đã test và đang sd bản rom này, tác giả vẫn giữ lại nhìu ứng dụng cần thiết và thêm vào đó những cái đáng để dùng. Độ mượt ư ? rất là mềm mại:p, bộ nhờ cũng okay có tích hợp sẵn M2D, giữ lại mouse cho những ai khoái sd nó :p
Đáng để úp =D>

Link down :http://www.mediafire.com/?tstralyimzn
Link tham khảo : http://www.modaco.com/content/i900-...n/290203/custom-wm6-5-roms-for-i900-by-ryrzy/ (Build 21921)

Sontantap

Nhận xét về rom mới

Rất ổn định so với rom trước, có tích hợp M2D hoạt động trơn tru. Nhưng không biết tại sao mình cài đặt mouse ( con trỏ chuột) không đựoc, mặc dù đã vào setting để chọn. Còn Chome sao không thêm panel hoặc page mới được? Chủ topic cho thêm ý kiến nhé! Thank you.:-?

GSBS

Ô chà, xem ra bản này cái giao diện nói chung xấu hơn build 23041 của anh Sonblack bên PDA viet của mình nhiều.;;) Ý mình không phải là mấy cái wallpaper hay màn hình Home, mà là nhưng cái menu ở bên trong. :p
Bản 23041 của PV được chỉnh sửa lại toàn bộ, rất là ... bự, xài bằng ngón tay rất tiện, ;) và mấy cái swipes(chuyển giữa các tab, trong setting chẳng hạn) trông đẹp hơn nhiều. :|
Cuối cùng là build cao hơn->nhiều khả năng ổn định hơn(do đều là beta mà). ví dụ, chỉ từ build 2303x trở lên mới chạy được Vietmap.

Sontantap

Đúng vậy, rom của Sonblack xài tốt hơn, mựot, giao diện đẹp hơn, cái gì của bạn Son cũng ....bự. dễ thao tác bằng ngón tay.:))

nnb

Bạn Sontantap ơi, gởi cho mình cái link download bản 23041 mà bạn nói tốt hơn, mượt, giao diện đẹp hơn gì đó đi, nó cài nâng cấp cho i900 phải ko bạn? Thank bạn nhiều.