• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bánh Gừng 2.3

sandney

Mình đang dùng 2.2, ko bik bao lâu thi có thể úp lên 2.3, ra đời cũng đc 1 tháng rùi, có ai bik khác nhau với 2.2 thế nào hok? 8-|

ngocnt610

Đây bạn ơi:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=829734
Cá nhân mình dùng thấy chưa quen so với bản 2.2, bản này không có giao diện Sense. Tính năng khi mình bấm số gọi đi không hỗ trợ hiển thị các Contacts có các con số trùng với số gọi đi đó, còn một vài tinh năng nữa ...
Các bạn up thử đi rồi cùng thảo luận nhé.

sandney

Sense là của riêng HTC, có lẽ hãng này chua update version này cho ĐT của họ nên mình nghĩ ko có sense là có lí, nếu vậy ko cần úp, hihi :)

Langdang02

Mình chỉ thích tính năng hiện mũi tên để di chuyển con trỏ khi soạn thảo thôi, 1 tính năng quan trọng mà chỉ có trên Gingerbread và Desize HD.

@ngocnt610: bạn thử dùng atakephone thay thế dialer mặc định xem, mình đang dùng như sense nè

action8

Đây bạn ơi:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=829734
Cá nhân mình dùng thấy chưa quen so với bản 2.2, bản này không có giao diện Sense. Tính năng khi mình bấm số gọi đi không hỗ trợ hiển thị các Contacts có các con số trùng với số gọi đi đó, còn một vài tinh năng nữa ...
Các bạn up thử đi rồi cùng thảo luận nhé.

Đã sài qua bản này và có 1 chút nhận xét: khá mượt nhưng chưa quay phim 720 đc, bị màn hình xanh, contact thường xuyên bị force ko dùng đc. Pin chưa test nhiều vì ko vào đc contact nên bỏ luôn.

troly

Well-Known Member

action8

Bạn thử bản này xem ([ROM-bánh gừng] Gừng Villain 0,7 máy quay phim làm việc (01/12)) nó hoạt động khá tốt đấy, camera hoạt động trơn tru luôn. Tham khảo tại Đây.

Mình đã down và dùng thử GingerVillain0.8 trong link tham khảo của bạn, và xin có 1 chút nhận xét:
bản này dùng khá hay, mình dùng thêm awd lancher ex nên pin chỉ được 1 ngày vọc vừa phải:-? tất cả các chức năng chạy tốt và có nhiều cải tiến của Ginger; tuy nhiên camera vẫn chưa quay phim HD được, và có một vấn đề nữa là dùng bản rom này ko sync với PC được, ko quan trọng nhưng mà kết nối usb driver để copy data rất chậm phải nói là cực kỳ chậm.. gây bất tiện là muốn copy gì đó mình phải lôi thẻ ra hoặc là reboot và recovery dùng mount usb card thì tốc độ copy mới bình thường... ~>rom?

troly

Well-Known Member
Mình đã down và dùng thử GingerVillain0.8 trong link tham khảo của bạn, và xin có 1 chút nhận xét:
bản này dùng khá hay, mình dùng thêm awd lancher ex nên pin chỉ được 1 ngày vọc vừa phải:-? tất cả các chức năng chạy tốt và có nhiều cải tiến của Ginger; tuy nhiên camera vẫn chưa quay phim HD được, và có một vấn đề nữa là dùng bản rom này ko sync với PC được, ko quan trọng nhưng mà kết nối usb driver để copy data rất chậm phải nói là cực kỳ chậm.. gây bất tiện là muốn copy gì đó mình phải lôi thẻ ra hoặc là reboot và recovery dùng mount usb card thì tốc độ copy mới bình thường... ~>rom?

Đã có bản mới Ginger Villain 0.8 bạn update lên test luôn haha

Langdang02

mấy bản gingerbread này ngốn pin hơi dzữ , ko rõ bản villain này có khắc phục dc ko ta

troly

Well-Known Member
mấy bản gingerbread này ngốn pin hơi dzữ , ko rõ bản villain này có khắc phục dc ko ta

Cũng không đến nổi nào đâu. Hiện đã khắc phục được nhiều lắm rồi bạn à.