• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Báo động ! NOKIA X6 cài font vào ổ E => Die luôn.

lybach2009

Mình là nạn nhân.
mình cũng vào diễn đàn này down font về cài vào máy. ai ngờ .! đánh đổi quá lớn. chết queo cái x6 16G trị giá hơn 6tr đồng.
Flash chương trình lại cũng không dc luôn. huhu....
Vấn đề cần giải quyết là : " làm sao để định dạng lại ổ cứng chung của máy???? mình đã cầu cứu nhiều nơi mà cũng thua.
có ai đồng cảnh ngộ giúp mình với.

yeun70

đem lên nokia care đi,nokia care nó có box chuyên chạy FW đó,nhưng mà cài font mà die máy thì mình mới gặp trường hợp đầu tiên là bạn đó
nếu đem lên nokia care mà nó ko làm dc thì đem máy đi bán xác đi
ps: lần sau mún cài font TV thì lên diễn đàn tìm FW cook có cài sẵn tiếng việt chứ cài font nếu format máy hoặc thẻ sẽ mất và bị như trường hợp của bạn.
đem máy lên nokia care thì nên đến lúc 7h>7h30 vì sẽ lấy thẻ dc sớm.còn từ 7h30 đến 10h thì chờ tới chiều chưa chắc đã sửa xong đâu

MinhThang

Manager
Mình là nạn nhân.
mình cũng vào diễn đàn này down font về cài vào máy. ai ngờ .! đánh đổi quá lớn. chết queo cái x6 16G trị giá hơn 6tr đồng.
Flash chương trình lại cũng không dc luôn. huhu....
Vấn đề cần giải quyết là : " làm sao để định dạng lại ổ cứng chung của máy???? mình đã cầu cứu nhiều nơi mà cũng thua.
có ai đồng cảnh ngộ giúp mình với.

Test font mà chết máy luôn à, nghe ghê quá hé, bạn không focmat máy xem có được không?

kitafung

Cái vụ này hồi trước có bác nào đó dùng N97 cũng bị và cảnh báo rồi. Bạn thử Hard Reset bằng bốn nút : Nguồn, đỏ, xanh, nút chụp hình. Phải ấn cùng 1 lúc nhé, ấn đến khi nào máy hiện lên Nokia là được.

lybach2009

Cái vụ này hồi trước có bác nào đó dùng N97 cũng bị và cảnh báo rồi. Bạn thử Hard Reset bằng bốn nút : Nguồn, đỏ, xanh, nút chụp hình. Phải ấn cùng 1 lúc nhé, ấn đến khi nào máy hiện lên Nokia là được.

mình thử rùi . nhưng vô dụng. mình đang rối nè.
mình nghĩ chĩ cứu dc khi nào 4mat dc ỗ đĩa dùng chung.
vì, cài vào ỗ E: ổ dùng chung mà.
cài FW thì cài trên ổ C: rùi mới vào ổ E:
máy khởi động nhờ vào cả 2. nên buộc phãi 4mat dc ổ E: => mới cứu dc.
nhưng với đối sách trên mình chưa tìm ra cách đễ định dạng hay 4mat lại ổ cứng của máy.( can thiệp tới phần cứng).
các bác có đối sách gì giúp mình không?

caotuanan

mình thử rùi . nhưng vô dụng. mình đang rối nè.
mình nghĩ chĩ cứu dc khi nào 4mat dc ỗ đĩa dùng chung.
vì, cài vào ỗ E: ổ dùng chung mà.
cài FW thì cài trên ổ C: rùi mới vào ổ E:
máy khởi động nhờ vào cả 2. nên buộc phãi 4mat dc ổ E: => mới cứu dc.
nhưng với đối sách trên mình chưa tìm ra cách đễ định dạng hay 4mat lại ổ cứng của máy.( can thiệp tới phần cứng).
các bác có đối sách gì giúp mình không?

mình nhớ k lầm thì ổ đĩa chung là E mà?mà E là thẻ nhớ,4mat thẻ thì dễ rồi,x6 và 5k8 giống nhau về ổ đĩa k?

lybach2009

mình nhớ k lầm thì ổ đĩa chung là E mà?mà E là thẻ nhớ,4mat thẻ thì dễ rồi,x6 và 5k8 giống nhau về ổ đĩa k?
Cảm ơn ý kiến cũa bạn.
nhưng bạn ơi, X6 ko có thẻ nhớ . nó tích hợp ỗ đĩa dùng chung bạn à, nó có thễ hiểu tương tự như ổ cứng rời của máy tính (pc) vậy á.
Nếu làm dễ dàng vậy , mình đâu nói chi.

anhtuan89gt

Giờ mới thấy những máy k có thẻ nhớ khổ đến thế nào... Mang lên care đi bác !

datvietdatviet

Cái vụ này
N78 mìmh trước kia hay tháo thẻ nhớ nên cài f0nt vào C => die máy . Đem đi chạy lại fw = hộp chuyên dụng là xong . Sao fải lo thế cưng :D

ngoanrazor

Well-Known Member
cook lại fw bn ah. Trog file scriptinit.txt bn thêm dòg cd e:\
del "e:\resource\"

đây là lệnh dos trog sym xoá thư mục resource nơi chứa font.
Chúc bn may mắn

hai2041992

bật nguồn mà máy vẫn rung 1 cái hoặc lóe sáng 1 cái thì k die dc đâu , load lại FW là ok mà , lam gì mà rối vậy

khiem777k

làm gì mà rối thế bác.x6 của bác mới mua là chắc.đem ra care làm ầm ỉ lên.hỏi sao nó lại ntn...hay gì đó....là tụi nó bảo hành cho mà.hjhj.máy chưa bung mà.mình cũng đâu có đụng vàn phần cứng đâu mà ko bảo hành.máy chưa bung ốc vít là ko sợ.haha

tuyenhp

sao ko cài phần mềm font rounter vào khỏi phải chép vào đâu hết ! mang ra care là ok bạn à ! ko sao đâu ! chắc sang năm mới đc dùng lại =))

hantinhtu_baby

Cái ông này chắc dùng xplore giải nén Fonts đây:D
Thử kết nối pc xem có format đc ổ E nửa ko.

asleepcowboy42

Nguy hiểm quá. Em mới flash bản cfw của hoàng huy mà dùng font android thấy không đẹp bằng font cartoon,đang định cài. May quá! Thôi,chịu xài font này còn hơn.hic2.

dduuoonngg88

chỉ có thay main mới thui? VÌ font để trong e khi bị lỗi xe không có cách nào fomax đuọc hết. bộ nhớ trong không tháo ra mà fomax được. máy bị lỗi font lên không bật lên vào trong mà fomax được.fash lại chỉ có được rom còn e thì chỉ có mang care mà thay main thui

TruongHan

Super V.I.P
Các máy xài bộ nhớ Flash (hay quen gọi là ổ cứng ) thì không nên chép font vào đây,nếu font lỗi thì không có cách nào format được