• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bảo vệ USB khỏi virus!

O2XDAEXEC

Virus hiện nay rất nhiều và rất nguy hiểm,nhất là tiềm ẩn trong USB khi ta vô tình cắm nó vào máy người khác.Cách của mình sau đây sẽ giúp bạn không phải lo ngại khi cắm USB vào máy khác sẽ bị Virus nữa.Bảo đảm an toàn tuyệt đối!Từ giờ bạn có thể yên tâm khi sử dụng USB chép chương trình mà không phải sợ có Virus!!!

[HIDE="Ấn Thanks để thấy nội dung ẩn"]Với cách này khi virus muốn phá hoại dữ liệu sẽ "khó khăn" hơn vì bạn có thể dễ dàng thiết lập để không cho bất kì một ai được phép nhập dữ liệu lên USB của bạn.

Trước tiên, bạn mở Notepad, sau đó sao chép toàn bộ phần nội dung sau:
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\StorageDevicePolicies]

"WriteProtect"=dword:00000001

Lưu tập tin với tên BaoveUSB.reg. Sau đó nhấn chuột kép lên BaoveUSB.reg này, chọn Continue - Yes - và nhấn OK khi được hỏi xác nhận. Tiếp theo, bạn cần tạo lệnh để khi nào cần thì chỉ bạn mới có thể ghi file lên USB, còn bình thường thì không bao giờ sẽ có chuyện các dữ liệu được ghi lên USB mà không được phép của bạn. [/HIDE]

carrick1984

Máy mình kì cục thật mình mở Notepad đánh nội dung xong rồi lưu vào máy với tên BaoveUSB.reg.Bấm chuột kép nó ko hiện lên chọn cái đầu tiên là merge đúng ko?Xong rồi copy cái file đó vào USB hả bạn như vậy đã ok chưa?Bạn làm ơn chỉ giáo cái bước tạo lệnh để chỉ có mình mới ghi file lên USB như bạn nói đi!Thanks trước!!!