• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bật, tắt O2 Neo thế nào mà không phải dùng nút Power?

Status
Không mở trả lời sau này.

dhtcorp

Các bác ah, Dạo này con O2 Neo của em nó không bật được lên khi bấm phím cứng bất kì, trừ nút Power ở bên phải thân máy (tất nhiên rồi).
Mõi lần mở máy là phải dí vào cái nút đấy, mà nó có dễ bấm đâu cơ chứ(sát cái chỗ để bút quá).
Trước em bấm bất kì nút nào là tự nó bật máy lên thôi, giờ đi xe máy ngoài đường muốn bật lên xem giờ cũng khó khăn...:(

C

Che_tau

Guest
Bạn vào mục "Lock" theo đường dẫn Start/settings/bottons rồi chọn "Do not lock bottons" là ok

elmi

Nhưng mà bác làm như vậy thì đi đường hoặc ngồi đâu mà bị động vào nút hay màn hình là rất dễ bị thực hiện cuộc gọi ngoài ý muốn. Em cũng bị mấy lần rồi. Nghịch rùi quên nên để trong túi quần nó gọi loạn cả lên. Hihi trả lời bạn bè gọi lại mệt lắm

PhamHien

Có thể tránh tình trạng này bằng các phần mềm khóa màn hình như Slide to unlock(S2U), hoặc Lock Device, Battery status... rất tiện lợi

Status
Không mở trả lời sau này.