• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Repair (Doctor Boost) v1.5.4 Full - Bảo trì và sửa chữa pin (Cập nhật v1.8.3)

venusian

Moderator
Battery Repair (Doctor Boost) v1.5.4 Full

Yêu cầu: Androi 2.2 trở lên
Tổng quan:
  • Battery Repair ứng dụng duy nhất có khả năng thực hiện quy trình bảo trì và sửa chữa pin điện thoại của các bạn.
  • Ứng dụng này là nhãn hiệu mới trong Android Market nó hoàn toàn khác biệt với các những tiện ích hiện tại.

ss-320-0-0
ss-320-4-0

• Pin sửa chữa thực hiện một quy trình bảo trì độc lập từ một lần sạc lại. Pin được "tái hiệu chỉnh và tối ưu hóa.
  • App này cũng thực hiện một quá trình sạc lại tối ưu hóa trong đó được đồng thời với quá trình bảo trì và đảm bảo một thời gian dài công suất. Đây là những dữ liệu thực nghiệm, dựa trên một số xét nghiệm đã thực hiện thực hiện với ứng dụng nói trên
Hướng dẫn sử dụng:
  • Tải thêm cái Adobe AIR ở đây về cài đặt vào máy để làm ứng dụng chạy nền cho chương trình: http://www.mediafire.com/?ss3bzyu4iyaz4aa
  • Tiến hành cài đặt phần mềm và thực hiện các bước theo chỉ dẫn.
  • Đợi lúc nào cái thanh thông báo chạy tới 100% là xong. Thời gian chờ để phần mềm chạy xong là lâu tùy theo Pin. Nên các bạn nên làm trước lúc đi ngủ và sáng ra chỉ việc hưởng thành quả.

Lưu ý: Lâu lâu cảm thấy Pin kém đi thì làm một lần thôi nhá. không phải ngày nào cũng làm đâu.

UPDATE Battery Repair (Doctor Boost) v1.5.6

Chỉnh sửa cuối:

cuulonggiang

Hay wa... đang kiếm cái này... chủ thớt có thể có thế nói qua cách sử dụng và hiệu quả cúa nó ko ? Đã ai test chưa... cho ý kon kiến cái nào ...

bon1234

Hay wa... đang kiếm cái này... chủ thớt có thể có thế nói qua cách sử dụng và hiệu quả cúa nó ko ? Đã ai test chưa... cho ý kon kiến cái nào ...
Chạy từ trưa đến nay vẫn chưa xong, mới được 50%

troly

Well-Known Member
Mình chạy từ sáng đến khoảng 14h thì xong, đàn sạc no để xem sang mai thế nào????????:D

venusian

Moderator

Máy mình Pin vẫn còn Ngon chưa test đc.
Bạn nào Thử rồi cho ý kiến cái :)

cuulonggiang

hay quá...mình đã test rùi... pin dùng thấy lâu hết hơn đó.. pin mình còn mới coong vẫn test.. hê..hê

hai_fish9999

Mình đã test,3h thì xong.Sau khi test thấy độ hao của pin chậm lại.
1-Trước khi cài PM này mình dùng từ 8h sáng(100%) đến 12h trưa pin còn lại 80%.Đến 23h đêm còn lại:65%.Độ hao là 35%.Pin dùng đến khi hết là 2 ngày.
2-Sau khi cài PM từ 8h sáng đến giờ này(23h17) pin còn lại:85%.Độ hao là 15%.Hy vọng sẽ dùng được 3 ngày.
Trước và sau khi cài PM này và trong quá trình Test sử dụng DT gần như giống nhau(gọi 5 cuộc,nhắn 3 tin,vào mạng =3G:30',bật wifi 2h).
Các bạn thử test rồi cho thêm ý kiến.

louisntt

vấn đề là sau khi chạy xong thì lần sạc tiếp theo sẽ phải thao tác ntn...hix..

yeskia

Moderator

Chạy xong rồi thì tắt ứng dụng đi, pin đã được cấu hình lại. Bạn cứ sạc và sử dụng bình thường.

ducdanhnb

bác nào biết thì chỉ dẫn rõ ràng cách sử dụng cho e với e hơi gà các bác thông cảm

hai_fish9999

Theo mình hiểu thì ko cần chạy cái này nhiều lần,sau lần chạy đầu thì khoảng 1 thời gian(có thể tuỳ ở bạn) mình mới làm lại 1 lần.

hai_fish9999

bác nào biết thì chỉ dẫn rõ ràng cách sử dụng cho e với e hơi gà các bác thông cảm

Bạn cài đặt(nó yêu cầu bạn cài thêm ADOBE AIR bạn cứ cài bình thường) khi cài xong bạn cho nó chạy.Khi nó chạy bạn cứ bấm NEXT.Sau 2 lần NEXT thì CT bắt đầu sửa chữa pin của bạn.Trên màn hình hiển thị 2 thanh màu xanh-thanh phía dưới chỉ %pin hiện có -thanh phía trên hiển thị % process của pin đang được sửa chữa.Theo thông báo thì từ 3-8 giờ quá trình sửa chữa pin của bạn sẽ hoàn thành.Mình đã làm và sau khoảng 3 giờ là xong,thấy pin có cải thiện đáng kể.Bạn thử đi nhé.

yeskia

Moderator
sao minh cài vao nó báo ứng dụng chưa được cài là sao vậy bạn

Bạn cài adob air chưa, nếu chưa cài thì cài adob air trước rồi mới cài ứng dụng này
Cài xong, nên khởi động lại máy

khanhduyhp91

mini dùng đc ko thế mấy pro ^%^%^% sao em cài vào mở cái đó lên ko đc cứ bị FC thôi ah ^^

bichthuan76

Bạn cài adob air chưa, nếu chưa cài thì cài adob air trước rồi mới cài ứng dụng này
Cài xong, nên khởi động lại máy

Đã tải adob air về cài vẫn không được, Cả adob air và battery repair. Ứng dụng chưa được cài. Hay là chỉ dành cho máy đã root