• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh của HTC Desire

minhto

Em mới mua Desire nhưng không hiểu sao sóng kém quá ah, thua cả 1202, đôi khi còn limited service (không có mạng). Hơn nữa, con Desire của em lúc xạc pin, nó nóng quá. Như thế có vấn đề gì không ah, có cách khắc phục sóng không ạ, Em đã up lên Foyo rồi (theo giao thức OTA - over the air). Cảm ơn cả nhà

ninhnd

Em mới mua Desire nhưng không hiểu sao sóng kém quá ah, thua cả 1202, đôi khi còn limited service (không có mạng). Hơn nữa, con Desire của em lúc xạc pin, nó nóng quá. Như thế có vấn đề gì không ah, có cách khắc phục sóng không ạ, Em đã up lên Foyo rồi (theo giao thức OTA - over the air). Cảm ơn cả nhà

góp ý với bạn 1 chút thôi nhé: trước khi lập topic nên đọc và tìm hiểu xem có ai dính lỗi giống mình ko nhé.cứ lập topic kiểu này làm 4rum của chúng ta rối lắm. vđ giống bạn đã có quá nhiều ng gặp phải rồi nên có khá nhiều view mà chẳng mấy ai trả lời.

thế này nhé:
- khi bạn up 2.2 qua ota tức là sd rom xịn nhưng khổ cái rom đấy hiện nay đang bị cảnh báo có vấn đề,ng thì bị mất wifi,ng thì chụp ảnh có vđ,ko quay đc video,ng thì bị mất sóng hoặc sóng kém...và bạn là 1 trong những ng đấy.
---> cách khắc phục là: up lần lượt từng radio một, .08, .20 hay radio mới nhất đấy xem có cải thiện đc ko,nếu ko thì hạ hboot xuống lắp gold card vào cài rom ship cũ rồi up bất kỳ 1 bản rom cook nào.vẫn ko đc hay khúc mắc ở đâu lên hỏi tiếp.chúc may mắn.
- khi sạc desire nóng cũng là bình thg,hầu như ai cũng thế nhưng nếu nóng trên 45 độ thì xem lại rom,up cái khác cho mát .
the end

vyncent

Ấy, bác ơi em dùng 2.1 suốt mà thi thoảng vẫn ko đc căng sóng đâu.thi thoảng vẫn bị thiếu 1 vạch đấy ạ

ninhnd

Ấy, bác ơi em dùng 2.1 suốt mà thi thoảng vẫn ko đc căng sóng đâu.thi thoảng vẫn bị thiếu 1 vạch đấy ạ

tùy mạng tùy địa điểm bạn ơi,thiếu 1 vạch là quá bt. đã thế nếu dùng 3g thì thiếu vài vạch là chuyện đương nhiên ở vn
nhà mạng nước mình mà làm ăn tử tế thì a e minhg đc nhờ quá