• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ với N1 sau khi thay màn hình?

tuananhhb

con N1 của em bị vỡ màn hình khi thay xong thì có hiện tượng là khi màn hình tắt đi rồi thì phải đợi khoảng 15 - 20p thì mới bật nên được.thế là sao vậy các bác?cảm ứng vẫn sử dụng bình thường khi có cuộc gọi đến vẫn trượt mở khóa để nghe màn hình thì đen xì.các bác giúp em với đã chót mua màn về thay mất rùi.

PhamQuang

Manager
con N1 của em bị vỡ màn hình khi thay xong thì có hiện tượng là khi màn hình tắt đi rồi thì phải đợi khoảng 15 - 20p thì mới bật nên được.thế là sao vậy các bác?cảm ứng vẫn sử dụng bình thường khi có cuộc gọi đến vẫn trượt mở khóa để nghe màn hình thì đen xì.các bác giúp em với đã chót mua màn về thay mất rùi.

Kiểm tra lại cáp màn hình khi thay, có thể chưa khớp hết nên cảm ứng hoạt động thiếu hiệu quả.

vtp9x

Thử tháo miếng dán màn hình ra ( nếu có ) vệ sinh lại mắt cảm biến . Nếu không hết thì có thể do miếng cảm ứng bị lỗi cảm biến hoặc quên gắn socket cảm biến . Nói chung hãy lại chỗ thay kiểm tra gấp nhé

tuananhhb

Kiểm tra lại cáp màn hình khi thay, có thể chưa khớp hết nên cảm ứng hoạt động thiếu hiệu quả.

cảm ứng không có vấn đề gì bác ah.vì khi em tháo pin ra khởi động lại, thì lại sử dụng bình thường.chỉ có mỗi cái lỗi là khi màn hình đã tắt đi là k bật nên ngay được mặc dù khi mình ấn nút nguồn đèn ở 4 phím cảm ứng vẫn sáng trượt mở khóa vẫn được.khi có cuộc gọi đến em vẫn trượt để bắt máy nghe bt,<vì nhớ vị trí>.mỗi tội là màn hình tối thui.muốn nó sáng nên lại phải đợi hoặc tháo pin ra kd lại.

[/i]:OTE=vtp9x;1671688]Thử tháo miếng dán màn hình ra ( nếu có ) vệ sinh lại mắt cảm biến . Nếu không hết thì có thể do miếng cảm ứng bị lỗi cảm biến hoặc quên gắn socket cảm biến . Nói chung hãy lại chỗ thay kiểm tra gấp nhé[/QUOTE]

cảm ơn bac!em cũng đã làm như vậy rồi em nghĩ là cảm biến không có vấn đề gì vì em đã thử cài sof tắt mở màn hình bằng cảm biến as thấy nó vẫn nhận(vì khi em vuốt tay qua thì đèn ở 4 phím cảm ứng vẫn sáng nên chỉ mỗi mh là không sáng vuốt tay vào đúng vị trí nút mở khóa mh vẫn có âm thanh báo đã mở khóa) lấy tay che lại khi gọi đi thì màn hình vẫn tắt chỉ có điều là nó không tự sáng nên được.lại phải đợi hoặc tháo pin khởi động lại.điên thật đấy các bác ah.

Chỉnh sửa cuối: