• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V28 - Build 21046.1.6.3

PhamQuang

Manager
WM6.1 ROM 1.57.831.28 - HTC BLACKSTONE

=== CE OS 5.2.21046 Build 21046.1.6.3 ===

ROM V28 theo yêu cầu và dành cho những Fan thích sử dụng WM6.1 !!!

Phiên bản ROM WM6.1 V28 dành cho HTC TouchHD, đặc điểm:
* Sử dụng cơ sở OS mới 1.57.831.1 WWE
* Thay đổi các OEM thích hợp từ ROM của HTC Topaz: 1.40.707.1 WWE
Sử dụng phiên bản Manila mới nhất từ HTC Topaz
- TouchFLO 2.0 Build 37894_7 (Topaz) - chạy nhẹ nhàng.
* Chuyển XIP và SYS từ phiên bản ROM HTC RHODIUM với Core mới: 21046.
* Tích hợp thêm chức năng Action 12 Buttons của tác giả Ammar (XDA) theo yêu cầu của 1 số bạn.

Để Update ROM V28 WM6.1 này, máy của bạn phải có HardSPL mới v1.56.OliNex !!!

LINK TẢI ROM V28 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/230577485/BLACKSTONE_WM6.1__1_57_831_28__B21046.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

cusen

bạn vào trang softvnn.com, tìm phần mềm Rapidshare plus (miễn phí) về sử dụng. Nó sẽ tự động down cho bạn, tốc độ gần bằng IDM. Rất dễ sử dụng.
:-?

tn_1802001

mình đã dùng đủ cả nhưng nó kô cho down ( ip đang down chưa hoàn tất; ip đã hết hạn v.v) chỉ còn thiếu acc prem

hlp

bác Quang ơi làm ơn cho cháu hỏi hình như bản rom 6.1 này phần tin nhắn không hỗ trợ phần hiện tên người gửi tin nhắn thì phải?
các bản khác của bác khi compose tin nhắn mới, mình đánh 1 vài chữ sẽ hiện 1 list tên người trong danh sách để chọn..như thế tiện lắm
bác có cách khắc phục ko ạ? cảm ơn bác ạ

conaidayem

bác Quang ơi làm ơn cho cháu hỏi hình như bản rom 6.1 này phần tin nhắn không hỗ trợ phần hiện tên người gửi tin nhắn thì phải?
các bản khác của bác khi compose tin nhắn mới, mình đánh 1 vài chữ sẽ hiện 1 list tên người trong danh sách để chọn..như thế tiện lắm

Bạn thử up ROM lại xem. Mình đang xài bản này của chú Quang, phần compose mail vẫn có chức năng hiện tên mà.

cusen

Sao không thấy Bác Quang Up ROM cho bản 6.1 nhỉ?
Bác Quang up ROM chuẩn 1.59 với bộ core mới nhất lên diễn đàn được không? để có thể tham khảo (không cần phải thêm bất kỳ chương trình nào), tương tự như bản ship vậy!!

canseeher

BÁC ƠI SAO EM UPROM NÀY CỦA BÁC THÌ MÁY BỊ MẤT SÓNG LUÔN, BẬT ON SÓNG KHÔNG ĐƯỢC MONG BÁC GIÚP EM CHÂN THÀNH CÁM ƠN BÁC

romeovietnam

Cái này hình như trong mục input của key có dấu tick SMS name suggestion mà :p

cusen

Anh Quang có thể xem xét việc build ROM 6.1 trên bản 1.59 không?
Thử xem coi mức độ thế nào, có thể găn thêm manila 2.6 vào.
Mong đợi tin tốt!

imj

Member
Chào các bác, nhờ các bác hướng dẫn em cách up rom cho touch hd với ạ, em dùng lần đầu nên chưa biết cách làm.
Cám ơn các bác nhiều ạ !

hapvn

Anh em cho ý kiến xài 6.5 hay 6.1! Mình đang xài 6.5 thấy chậm quá! Down xuống chạy nhanh hơn không?

tuandung304

Anh em cho ý kiến xài 6.5 hay 6.1! Mình đang xài 6.5 thấy chậm quá! Down xuống chạy nhanh hơn không?

chạy nhanh hơn nhiều lắm đó bạn ^^. hồi trước mình cũng up thử 6.5 nhưg 1 thời gian lại quay về 6.1

HoangVanC34

Nếu bạn muốn nhanh thì dùng 6.1 + Manina 2.0, nhưng ngược lại được cái lọ thì mất cái chai thôi :D Giao diện không đẹp bằng, tính năng nhiêu cái không băng ...

FreemanNFS

CÁC bác ai còn file V28 này up lên hộ mình nha. link rapid die rồi. sau thời gian theo bác Quang liên tục 6.5 , tuy đẹp nhưng không nhanh mượt như 6.1 này. do công việc cần nhanh hơn đẹp. nên bác nào còn thì up lên lại giúp mình nha. thanks

php

link download nhanh đây các bác
http://megashare.vnn.vn/download.php?id=6B2A77D43
mình đã up tất cả các bản ROM của bác Quang, và cũng đang có xu hướng quay lại các bản cũ hơn để dùng, tốc độ nhanh và ổn hơn :D
(đã load, dùng và xoá tất nhưng còn lại ver28 6.1 và ver64 6.5 :-?)

sonvtus

Bản rom này bị lỗi gửi tin nhắn đi không đc, bạn nào có cách khắc phục xin giúp mình với!
Thanks các bạn nhiều