• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bluetooth của Atom có vấn đề!?

Status
Không mở trả lời sau này.

luongdang

Mọi người ơi.con Atom của mình bật bluetooth lên nhưng không thể nhận được bất cứ thiết bị bluetooth nào mà cũng không bất cứ thiết bị nào nhận ra nó.nhưng khi mình vào self disnogatory gi` gi` đó. vào phần test bluetooth thì nó có nhận ra device.báo là pass. mình đã uprom lại nhưng vẫn không giải quyết duoc vấn đề.

imleeu

Nếu đã pass tức là phần cứng của bạn không sao rồi. bạn thử up lại rom gốc xem sao. Và xem coi đã chỉnh chế độ discoverable trong bluetooth setting lên chưa. nếu chưa thì không thể nhân ra bluetooth được đâu.

luongdang

hic hic..mình send bluetooth cho máy khác cũng không duoc luôn..bro nào có ROM gốc của Atom cho mình xin với..

luongdang

tình hình là up rom gốc lại vẫn không được luôn..mọi người ai biết chỉ cho mình với..hay biết chỗ nào sửa thì chỉ cho mình với..

luongdang

vay bạn gởi qua mail dùm mình đi: mail: luongdangtn@yahoo.com
Thanks bạn nhiều hén.
Cái Atom của mình lúc test toàn bộ nó báo vầy nè: GSM Module Checksum FAIL
Vậy là bị gì vậy mọi người..

ASAP

Mình có bản Rom gốc 6.1 cho Atom. Nhưng gửi cho bạn bằng cách nào.
Bản ROM gốc 6.1 cho Atom, bản này bạn lấy từ đâu vậy bạn?

To luongdang: bạn vào trang www.seeo2.com để down bản ROM WM5 của Atom về up lại xem sao nhé.

luongdang

mình đã up bản đó rùi. vẫn vậy. chắc là do vấn đề về phần cứng rui quá..hic hic.

imleeu

mình đã up bản đó rùi. vẫn vậy. chắc là do vấn đề về phần cứng rui quá..hic hic.

Nếu như test cả rom gốc WM5 mà vẫn bị thì 99% là bị phần cứng rồi đó bạn ơi. Chỉ còn 1% là người hok biết dùng bluetooth thui. :D.
Mình đùa tí thôi nhưng khả năng bị phần cứng là cao, vì khi dùng Rom gốc thì mình không bị bất kỳ một lỗi gì cả. Nếu ở HCM bạn có thể mang qua cho anh BatKid xem thử xem.

luongdang

hic hic..hư bluetooth rui`.mọi người có hay thường sử dụng bluetooth không vậy? lúc không hư thì không bao giờ sử dụng..giờ hư rùi thấy khó chịu..ac ac.

Status
Không mở trả lời sau này.