• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

anhtamhcm

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trang 4)

Thấy anh em dùng OS7-8 khi Việt hóa ứng dụng rất vất vả khi phải dùng chức năng Copy Paste từ pm từ điền mất thời gian quá. Tôi đã thử nghiệm cái này trên N-GAGE QD hy vọng sẽ OK với OS7-8
Chủ yếu Fix từ bộ gõ của nước ngoài đó là phần mềm KeyStick >> Phần mềm này hỗ trợ hầu hết cho OS6-7-8. Anh em nào cần thì Gửi Pm lên đây tôi thử Fix xem thế nào.

Đây là hình ảnh Fix cho QD:

Bản Fix hoàn chỉnh của Anhtam:

Last edited by a moderator:

manhtu

Được sự tín nhiệm của anhtamhcm mình xin up Bộ gõ lên cho tất cả anh em OS7-8
Nên cài vào bộ nhớ máy để hoạt động tốt hơn
Thanks anhtamhcm

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Được sự tín nhiệm của anhtamhcm mình xin up Bộ gõ lên cho tất cả anh em OS7-8
Thanks anhtamchm​

Bộ gõ này khi ta chạy thì có sử dụng được chức năng copy/paste không, trước mình dùng cái V9Fep nó gõ được TV nhưng lại kô cho copy/paste(cài vào thì nút bút chì kô hoạt động).

manhtu

Bộ gõ này khi ta chạy thì có sử dụng được chức năng copy/paste không, trước mình dùng cái V9Fep nó gõ được TV nhưng lại kô cho copy/paste(cài vào thì nút bút chì kô hoạt động).

tất cả chức năng đều ở 2 phím Pen và joytick
các bạn hãy tự khám phá nhé

anhtamhcm

Muốn copy 1 đoạn văn bản ví dụ đang trong soạn tin nhắn nhấn Pen>Bấm vào Options>> Sửa>>Chọn> joystick bôi đen đoạn văn bản cần sao chép>> cắt>>Dán

Kojiro

Super V.I.P
Trước hết xin chân thành cảm ơn anh đã đóng góp bài cho khu vực S60 của PV, hy vọng khi rỗi a sẽ dành nhiều thời gian hơn nữa để ghé thăm PV :)

Giờ thì cho e hỏi tí :p E đọc đi đọc lại mà vẫn ko hiểu chức năng của Pm này là gì anh ạ :D E hiểu thì nó là 1 bộ gõ giúp ta copy và dán để Việt hóa nhưng cho e hỏi e thấy vntelex cũng là được điều này trên 7610 mà, ko biết PM này khác nhau tại điểm nào.

Mong nhận được phản hồi từ anh. Thân ái!

anhtamhcm

Trước hết xin chân thành cảm ơn anh đã đóng góp bài cho khu vực S60 của PV, hy vọng khi rỗi a sẽ dành nhiều thời gian hơn nữa để ghé thăm PV :)

Giờ thì cho e hỏi tí :p E đọc đi đọc lại mà vẫn ko hiểu chức năng của Pm này là gì anh ạ :D E hiểu thì nó là 1 bộ gõ giúp ta copy và dán để Việt hóa nhưng cho e hỏi e thấy vntelex cũng là được điều này trên 7610 mà, ko biết PM này khác nhau tại điểm nào.

Mong nhận được phản hồi từ anh. Thân ái!

Em cài vào dùng sẽ rõ, có nhiều chức năng như gõ tắt trong từ điể T9 (ngôn ngữ Eng). Chủ yếu anh làm để hỗ trợ cho anh em yêu thích Việt hóa cho tiện thôi:D

anhtamhcm

Bộ gõ Unikey fix hoàn chỉnh phần Copy, Cut, Paste, Phím Pen+*...:D

Trước khi cài đặt nên chọn kiểu gõ T9 và thoát khỏi ứng dụng, sau đó cài đè lên bản trên. Hoặc Remove toàn bộ bản cũ trước khi cài bản Fix này

nguoiqualoicu

Có vậy chớ, em chờ anh fix lỗi này quá chừng luôn, trước E dùng bộ gõ FepV9 nó cũng không cho Copy/paste( cứ giữ phím Pen cả tiếng đồng hồ mà nó kô hiện mục C/P ra :)) ) may mà bây giờ có anhtam :D

nguoiqualoicu

Bộ gõ Unikey fix hoàn chỉnh phần Copy, Cut, Paste, Phím Pen+*...:D

Trước khi cài đặt nên chọn kiểu gõ T9 và thoát khỏi ứng dụng, sau đó cài đè lên bản trên. Hoặc Remove toàn bộ bản cũ trước khi cài bản Fix này

Có nhầm không anh, sao cái này vẫn không C/P bằng nút Pen được. Bôi đen xong dí nút Pen mà nó vẫn trơ ra không hiện C/P lên là sao, còn nếu chỉ nhấp nút Pen thì nó lại ra T9, chả hiểu sao nữa.

anhtamhcm

Có nhầm không anh, sao cái này vẫn không C/P bằng nút Pen được. Bôi đen xong dí nút Pen mà nó vẫn trơ ra không hiện C/P lên là sao, còn nếu chỉ nhấp nút Pen thì nó lại ra T9, chả hiểu sao nữa.

Do em không chịu khám phá thôi, anh đâu có nhầm.
Hướng dẫn nhé:
Trong khi soạn thảo văn bản
* Bấm phím Pen sẽ xuất hiện hình Elip với các ký tự bên trong
* Tiếp tục nhấn vào Optins nhấn Joystic sang phải chọn Sửa >> Joystic sang trái >> Chọn. Sau đó em bôi đen văn bản cần sao chép>> Tùy chọn>> nhấn OK là sao chép>>> nhấn Joystic xuống là Dán. :D:D, khám phá thêm nhé:D

nguoiqualoicu

E hiểu rồi anh ah, trước cứ test thử bằng DEdit nên không làm như vạy được, nhưng nhờ A hướng dẫn nên vào phần soạn tin nhắn và làm thì đã OK rồi :D.

ongtrungducmx25

Bản này có gõ được theo kiểu gõ VNI không anh ?
Bộ gõ này cũng hây "Ah Tùng này bạn nên chuyển kiểu gõ Telex đi nhé" hiện bây giờ kiểu gõ này là nhanh hơn so với kiểu gõ Vni đấy!

langtu069

anhtamhcm ơi ! cho em hỏi cái unikey này sao em remove ko được vậy.vào remove thi máy báo là chương trình đang hoạt động,nhưng mở lên thì ko thấy chổ nào để tắt cả.hic hic...em đang đau đầu với nó đây.em cũng vào profimail xóa hết những gì liên quan đến unikey nhưng vẫn remove ko được,em đã làm đủ mọi cách.anh có cách nào giúp em nhé.em xài 7610(V7.0).

ongtrungducmx25

Bộ gõ tốt lém! nhưng tốt độ hiện chữ nhanh quá anhtamhcm chưa kịp chọn chữ là nó tự chọn luôn rồi còn nhanh hơn tốt độ chọn chữ trong máy nữa không biết tại sao ai biết chỉnh lại tốt độ như thế nào nhỉ!

hoanghuy16vn

Anh Tám ơi anh chỉ giúp em cách fix phần mềm với!!!!
Em muốn fix phần mềm mở đèn flash của N70 cho máy 6680 của em

anhtamhcm

anhtamhcm ơi ! cho em hỏi cái unikey này sao em remove ko được vậy.vào remove thi máy báo là chương trình đang hoạt động,nhưng mở lên thì ko thấy chổ nào để tắt cả.hic hic...em đang đau đầu với nó đây.em cũng vào profimail xóa hết những gì liên quan đến unikey nhưng vẫn remove ko được,em đã làm đủ mọi cách.anh có cách nào giúp em nhé.em xài 7610(V7.0).

Trước khi Remove vào Unikey chọn T9>> Thoát ra nhé. Vì bạn đang chọn chế độ gõ Unikey nên không thể Remove:D