• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Portable Game chạy ngon trên WM6.1 và 6.5...

NBLam

Sau khi cung cấp cho anh em bộ sưu tập các phần mềm hay dùng dưới dạng Portable, thấy anh em hưởng ứng nhiệt tình, tôi xin làm tiếp bộ sưu tập Game Portable (tức là up lại ROM thoải mái mà chạy luôn ko phải cài lại phần mềm) để mọi người tuỳ nghi sử dụng nhé.

Kinh nghiệm của tôi là tạo 1 thư mục có tên là Games trên thẻ nhớ và vứt tất cả phần mềm Portable vào đó, tạo link tới các phần mềm hay dùng vào 1 thư mục con lấy tên là @MyGames chẳng hạn, mỗi lần up lại ROM chỉ cần cóp cái thư mục @MyGames ấy vào MainMemory/Windows/Start Menu/Programs là các trò chơi trong đó sẽ hiện ra trong Programs, có thể chạy luôn như thể mình vừa cài lại hết :)

Đây là link download bộ sưu tập cả thư mục Games của tôi, các bác chỉ việc download về, giải nén và cóp toàn bộ thư mục Games vào thẻ nhớ, sau đó cóp thư mục @MyUtilities trong đó vào Windows/Start Menu/Programs trên MainMemory là xong, có thể chạy luôn. Các link trong @MyGames là do tôi chọn một số trò chơi tôi hay dùng thôi. Bác nào cần link các game khác thì chịu khó tự tạo shortcut nhé :)

Download:

DOWNLOAD PortableGamesPPC.rar

hoặc Mirror 1 hoặc Mirror 2

Danh sách các Game trong bộ sưu tập này:
Toàn bộ:

@MyGames:

Cảm ơn tất cả các bác đã hưởng ứng nhiệt tình. Chúc vui!!!

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Last edited by a moderator:

NBLam

Có vẻ ít người chơi game trên PPC hay sao mà ít người quan tâm nhỉ :p

anhmiendatla_lx

cách làm này độc chiêu nè các bác,em mệt mỏi vì phải cài lại phần mềm sau mỗi lần HR lắm rùi, thanks các bác nhiều lắm,quá tuyệt nếu xài được,em sẽ cài thử xem

nhatkhanhtran

bro sưu tầm vài game cỡ trên 100mb nữa là đẹp!thí dụ như syberia 1 2 hay warcraft đó bro!

NBLam

Hehe, sorry mình chỉ chơi các game bé thôi, có ai chơi game to thử cách trên xem có đc ko?

Cheers!!!

haonamdaica

góp thêm trang web chuyên về portable game, rất thích hợp với những ai không thích cài đặt thêm chương trình nào nữa vào máy, số lượng games hiện tại tương đối, sẽ cập nhật thêm mỗi ngày. Thanks!
Link: Portable.Topdanang.Com

NBLam

Bác ơi, quảng cáo ko đúng chỗ rồi, của bạn là portable cho máy tính mà, ở đây là cho PPC nhé. Thanks.