• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Build ROM 6.5 23016 từ xda -GLOSSYX1

minhthi

file exe up quá PC nhé, ROM good, bản build này từ core 23016 mới hơn của helloword1
trích dẫn: GLOSSYX1
TRY AT YOUR OWN RISK
For ATOM/ATOM PURE ONLY
This is my second ROMs build 23016 with no big difference from others COM2 builds. It's very stable, clean and almost base function works as well.

Remove apps:
Windows Live
Marketplace
PhoneConsole
WMWidget
Adobe Flash

Add PersianBlue as requested, JBlend, NetworkWizard, FIX RAM management.
Big thanks to HelloWorld, SonBlack, TJ's, dolphinxda, vincentshjuan and all atom tester.

Download http://www.mediafire.com/?gznudtm13n5

Upgrade instruction:
Download and execute downloaded file, if something goes wrong, extract it and copy all files to C:\Windows\temp.
If you already running wm61 or wm65 go for OS+ExtendedROM, for wm5 user go for ALL option.

This ROM preinstalled with PersianBlue2.1 wich use lot of memory. Try to uninstall PersianBlue and you will save about 3MB memory.

Say thanks to bro GLOSSYX1 for this nice ROM

palakanvd

hịc . làm em mới tậu về mà giờ thấy vắng hoe . buồn sợ luôn :( . mà em thấy hình như có cái rom 6.5.3 rồi hay sao ấy . có ai cook cho anh em xài ké thử xem mấy pro ^^!

palakanvd

úp xong nó báo như thế này . network wizard ==> eror in the datbase. có bị sao không mấy pro . nói chung thì giao diện với phần nghe nhạc ok lắm . Ma cung hao pin ác chiến . không lẽ xuống xác em nó tiếp :(

Chỉnh sửa cuối:

minhthi

úp xong nó báo như thế này . network wizard ==> eror in the datbase. có bị sao không mấy pro . nói chung thì giao diện với phần nghe nhạc ok lắm . Ma cung hao pin ác chiến . không lẽ xuống xác em nó tiếp :(

phần này là tự động cofig GPRS cho máy, k có sao hết a, với lại bro có thể đừng cài persianBlue nếu k dùng bluetooth sẽ đỡ tốn RAM hơn.ROM này k đến nỗi hao pin hay là do bạn vọc nhiều quá.hehe

MrNguyen239

[13 Feb] ATOM/ATOM PURE WM6.5 23016 NEO SHADOW CLEAN and STABLE ROM Fixed Bluetooth (glossyx1)

Link dow ;;)
http://download223.mediafire.com/0gnshd0wnhag/jyymojwjzmz/ATOM_65_OS23016_NEO_SHADOW_Glossyx1.exe

minhthi

cám ơn MrNguyen.mình cũng đang đinh vô up bài về ROM nè cho ae dùng thử đây.Happy new year- chúc ae box Atom xuân Canh Dần- Canh nào cũng dần như cọp

imleeu

ROM mới này thế nào nhỉ. anh em nào up thử chưa. Mình đã từng up lên 6.5 nhiều bản nhưng không hài lòng vì ít Ram trống dể chạy ứng dụng quá.

minhthi

Ram trống ít như vậy nhưng bạn có thể chạy ưng dụng thoải mái.vì quản li RAM của 6.5 tốt hơn 6.1 đó bạn, chạy ứng dụng rất mượt
Riêng mình dùng 6.5 Ram luôn luôn free 18MB trở lên

bạn nên sài QuickMenu để tắt triệt để ứng dụng nha.Thân

imleeu

Ý mình đang hỏi cụ thể bản này đó bạn. Mình dùng 6.1 dù đã dùng Quick menu hoặc Wktask để tắt triệt để ứng dụng nhưng sau một thời gian sử dụng khoảng 1 ngày thì RAM vẫn bị mất dần. Dù dùng những chuơng trình giải phóng Ram cũng không lấy lại đuợc.
Không rõ với 6.5 thì sao.

imleeu

Ý mình đang hỏi cụ thể bản này đó bạn. Mình dùng 6.1 dù đã dùng Quick menu hoặc Wktask để tắt triệt để ứng dụng nhưng sau một thời gian sử dụng khoảng 1 ngày thì RAM vẫn bị mất dần. Dù dùng những chuơng trình giải phóng Ram cũng không lấy lại đuợc.

palakanvd

em thấy cái rom của bác minhthi chạy cũng được nhưng lâu mới bị đứng kứng khừ ( nghe gọi good lám ) . để em up lại bản của bác kytrach xem như nào dạo này chán đời buồn buồn nghịch cho nó hư khỏi xài điện thoại ==> buồn ( TẾT đen như rận ... Tình tiền gì mất hết:(:)(( ) Chúc mọi người năm mới vui ve nhá :((

kytrach

Happy new year-
Trong kỳ dịp tết được nghỉ .ATOM được các cao tay bên XDa chiếu cố. liên tục cho ra lò các bản Rom WM6.5 ,Mời các bạn cùng up Rom mới cho Atom vui xuân mới
Chào

minhthi

up lên 6.5 đi bạn.bản ROM 6.5 này khá tốt- hơn hẳn 6.1.nếu k thích thì bạn có thể up bản của Helloworld1.

Mr_O2MiniS

Có ai bị như mình không, ROM 6.5 nào cũng vậy up lên máy chạy hay bị treo, hao pin hơn và nóng hơn nhiều. Nên mình chỉ ưu tiên ROM 6.1 của bác Khoa_ha hoặc Sonblack