• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bung màn hình HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

bakery89

lưu bài này mới đc,sau này e ấy có ra sao thì cũng tự thay,mag ra tiệm chẳng biết ngta thay cái gì ^___^

randoms

Cho e hoi tý bác bung ra. Thê' lúc gán lai có dung cái j de dính 2 lö'p màn hình laı ko.

bucvuong

Có chứ bác vì cái vỏ dưới chỉ giữ được màn hình chứ ko giữ dc cái touchscreen. E dùng băng dính 2 mặt của 3M loại hơi dày 1 tí. Ban đầu tính dùng keo dính nhưng nghĩ lại chẳng may lại vỡ màn hình nữa thì làm sao mà mở dc cho nên dùng băng dính 2 mặt cũng chắc chắn.

daica

có khi nào bác thay xong được cảm ứng đa điểm hơn 2 ngón tay ko bác :D

randoms

Ở việt nam có chỗ nào bán cái màn như thế này không nhỉ? E đang tính lên đời cho con HD2 cái mặt trước một tý. Mà cái mặt trên cùng nó là cảm ứng còn ở dưới mới là hiển thị đúng ko bucvuong

bucvuong

Đúng rồi bác ạ, trên là cảm ứng, dưới là hiển thị. Mà em nghĩ nếu touchscreen của bác ko vỡ thì chẳng nên lên đời làm gì.
Em đặt mua cái touchscreen trên ebay hết 39€ từ china(kể cả ship), em nghĩ bác cũng có thể mua dc vì nó ship worldwide.

nnq_mm

Các bác cho hỏi là màn touch của hd2 có dùng loại kính chống trầy như iphone không? hay là loại kính thường. Em đã dán màn hình rồi như cái miếng dán nhanh xước quá nên cảm ứng không nhạy, nhìn ko trong nữa, mà vài tuần dán lại hết 50k cũng uổng

Status
Không mở trả lời sau này.