• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB - National Day

ohannguyent

jokerB cho mình hỏi, thư mục cấu hình của opera mobile cũng nằm ở ef8dc301 ở private hả? Bởi hay dùng opera duyệt web nên ko thể thiếu trong đt đc.
Thanks!

sontroc_mobi

Tôi thử up phiên bản này rồi nhưng mà khi vào trình duyệt opera rất hay bị văng ra?có ai bị trường hợp này không hay do máy tui Flash nhiều quá nên nó như vậy?????????????

JokerB

operamobile có 1 lỗi là nếu trong quá trình duyệt web, xoay máy quá nhiều >> sẽ bay ra khỏi ứng dụng.
Thứ 2 là Operamini rất tốn RAm, càng nhiều tab, càng tốn.

0908727527

:((bạn hiểu nhầm ý mình rồi,tức là trước lúc flash thì mình có cài một số phần mềm như mobireader,hay mykeylock... nhưng sau khi flash hay update phiên bản mới thì nó mất sạch.Tức là không hiện ra luôn nữa ấy,mình muốn là sau khi flash hay update version mới lên thì những phần mềm đấy vẫn còn :(

Thì lúc flash đừng chọn factory set là ok :D

qasdjfkl

Mình nghĩ là bạn Flash lại máy thì ko cần format lại thẻ, như vậy sẽ vẫn giữ được các chương trình ở trong thẻ ko bị mất, sau đó thì copy cái thư mục cấu hình vào E thì sẽ còn nguyên như lúc chưa flash
thế à:(
bạn có cách nào giúp mình tìm các thư mục cấu hình được không ;;)

qasdjfkl

Thì lúc flash đừng chọn factory set là ok :D

không được đâu đâu bạn ạ,nghe bạn arsene008 bảo cái đấy chỉ là click vào thì nó sẽ cài những phần mềm kèm theo,còn không click thì nó không cài thế thôi. Chứ flash xong là mất sạch các phần mềm từng cài :((

0908727527

không được đâu đâu bạn ạ,nghe bạn arsene008 bảo cái đấy chỉ là click vào thì nó sẽ cài những phần mềm kèm theo,còn không click thì nó không cài thế thôi. Chứ flash xong là mất sạch các phần mềm từng cài :((

... mình từng làm thế mà :|

ohannguyent

operamobile có 1 lỗi là nếu trong quá trình duyệt web, xoay máy quá nhiều >> sẽ bay ra khỏi ứng dụng.
Thứ 2 là Operamini rất tốn RAm, càng nhiều tab, càng tốn.

đồng ý! Nhưng duyệt web bằng đt thì mình thấy nó là trình duyệt tốt nhất hiện nay sau khi skyfire ko dùng đc đến giờ.
Cho mình hỏi thư mục cấu hình của no nằm ở chỗ nào vậy?

qasdjfkl

... mình từng làm thế mà :|
mình cũng không biết nữa , trước khi flash mình có mobireader,mykeylock,... sau khi flash thì không thấy nữa :(( dù sao cũng rất cảm ơn bạn. giờ bạn đang dùng bản nào vậy, mình đang dùng #7 vừa flash xong

0908727527

mình cũng không biết nữa , trước khi flash mình có mobireader,mykeylock,... sau khi flash thì không thấy nữa :(( dù sao cũng rất cảm ơn bạn. giờ bạn đang dùng bản nào vậy, mình đang dùng #7 vừa flash xong

k dùng bản nào hết =)) nói chung flash đừng chọn factory set thử xem ;;)

JokerB

flash thì phải chịu mất app là đúng rồi, có 1 số app nó chỉ liên quan đến phần vùng mình cài thì cài ở thẻ nhớ là xong, khi flash thì đừng xóa nó ở thẻ nhớ.
Một số app liên quan cả đến ở ổ C, khi flash lại chạy sẽ bị lỗi, vì thế mới cần format.

Nếu bạn ngại có thể dùng v51, khá ổn định, RAM lại cao

qasdjfkl

flash thì phải chịu mất app là đúng rồi, có 1 số app nó chỉ liên quan đến phần vùng mình cài thì cài ở thẻ nhớ là xong, khi flash thì đừng xóa nó ở thẻ nhớ.
Một số app liên quan cả đến ở ổ C, khi flash lại chạy sẽ bị lỗi, vì thế mới cần format.

Nếu bạn ngại có thể dùng v51, khá ổn định, RAM lại cao
v51 tức là chỉ cài hack còn nguyên gốc của nokia à:-? ,cái đấy hơi nhàm nên mình mới thử bản cook của bạn chứ
mình không ngại flash mà chỉ ngại cài lại các app ưa thích,có cách gì để backup như kiểu setting hoặc danh bạ hoặc bookmark như kiểu backup có sẵn của máy thì tốt quá :((
P.s : bạn lập nhiều topic quá 8-|

k dùng bản nào hết =)) nói chung flash đừng chọn factory set thử xem ;;)
thế bạn chỉ dùng v51 thôi à , bản cook này có nhiều cái hay như chỉ quét nhạc ở e musick .... sao không dùng

Last edited by a moderator:

qasdjfkl

haha, chắc bạn chưa sài v51 CFW hả, bản FW C6 này chỉ là mới nên ham hố chứ nếu xét về ổn định và nhiều HS thì k thể bằng v51
tham khảo topic này nhé

cam ơn bạn nhé,thế bản này nó có mấy cái tính năng như chỉ chạy nhạc ở e:music rồi..... ko?
với cả có hiệu ứng đẹp mê ly như c6 ko :D

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

cam ơn bạn nhé,thế bản này nó có mấy cái tính năng như chỉ chạy nhạc ở e:music rồi..... ko?

tất nhiên, thậm chí có những tính năng mà bản CFW C6 này không có (k thể làm đc)

Hiệu ứng như C6 thì được, nhưng do ng` cook thôi, bây giờ ít ng` ham hố v51 nên mình k làm nữa :))

qasdjfkl

tất nhiên, thậm chí có những tính năng mà bản CFW C6 này không có (k thể làm đc)

Hiệu ứng như C6 thì được, nhưng do ng` cook thôi, bây giờ ít ng` ham hố v51 nên mình k làm nữa :))
sao không ham hố,hơn thì phải ham chứ,không nói sớm tí,mình vừa flash c6 rồi :(( có khi mai flash lại v51,ở cái topic ấy là xịn nhất của bạn rồi hả (tại bạn mở nhiều topic quá)

JokerB

sao không ham hố,hơn thì phải ham chứ,không nói sớm tí,mình vừa flash c6 rồi :(( có khi mai flash lại v51,ở cái topic ấy là xịn nhất của bạn rồi hả (tại bạn mở nhiều topic quá)

vì v51 ít ng` quan tâm nên mình cũng chả up tiếp, bản 4.0 đó sài khá ổn rồi.
Mở nhiều topic vì các topic cũ đã dài + update mới, thay đổi khá nhiều, không thay đổi nhiều mình sẽ chỉ up ở topic cũ thôi.

ksmanhdung

Bạn có thể thay đổi Icon theo cách 4x4 và thay Font mặc định như của Nokia được khônh? Font này nhìn xấu lắm