• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các Bản Rom đáng dùng trên Incredible S!

dammedidong

Các bạn cho mình hỏi, muốn dùng lại các App đã cài trước khi up rom khác, mình phải làm sao. Nếu đã backup app bằng astro manager trước khi up, thì lấy lại bằng cách nào? Hoặc có phần mềm nào backup và cài lại hay hơn và dễ thực hiện không?. Vui lòng hướng dẩn cụ thể dùm nhé.
Cám ơn!

Phoenix

Các bạn cho mình hỏi, muốn dùng lại các App đã cài trước khi up rom khác, mình phải làm sao. Nếu đã backup app bằng astro manager trước khi up, thì lấy lại bằng cách nào? Hoặc có phần mềm nào backup và cài lại hay hơn và dễ thực hiện không?. Vui lòng hướng dẩn cụ thể dùm nhé.
Cám ơn!

Nếu muốn backup lại app đã cài trên market thì có thể vào pritvate rồi chọn auto backup app, khi up Rom khác sẽ tự động cài lại app. Còn nếu bạn dùng Titanium thì đơn giản, chỉ cần chọn app đã cài>>backup. Khi up Rom khác, chạy Titanium backup rồi chọn Restore>> restore app+data (hoặc app không cũng được)

manhcuongbs

Mình biết nguyên nhân rồi, bản Rom này hỗ trợ định dạng data là ext4, khả năng do data/system/cache của bạn vẫn để định dạng ext3 nên Rom không chạy rồi. Bạn vào phần wipe data>> format hoặc covert hết từ ext3 sang ext4 nhé.
Trước đây mình cũng phân vùng cho thẻ nhớ theo một menber bên tinh tế
Những thứ cần fải có:
-Mini Partrition Tool --> Download (size ~ 7,86 MB)

-Clip hướng dẫn tạo fân vùng Ext2 cho Link2SD --> Download (size ~ 3,84 MB)

Sử dụng đầu đọc thẻ nhớ.

Mở Mini Partrition Tool và làm theo hướng dẫn trong Clip hướng dẫn down ở trên

*Lưu ý: vì thẻ các bạn đã dc format = dt, nên trước khi nhấn lệnh Create như clip, các bạn fải Delete nó trước thì lệnh Create mới hiện lên.

Trước hết bạn hãy tham khảo table bên dưới về việc tạo fân vùng Link2SD cài apps cho thẻ nhớ của bạn. Đừng set dung lượng wá cao vì nhiều khi sẽ gây ra tác dụng vụ, làm máy treo, blah blah blah....

-Đối với fân vùng XPERIA X8 (như trong clip), đây là fân vùng dùng để chứa data (music, video, wallpaper v.v...) thì bạn có thể đặt thế nào cũng dc dựa theo dung lượng thẻ của bạn theo table ở dưới.

Partrition Label: đặt tên thế nào cũng dc, ở trong clip mình đặt là XPERIA X8
Create As: chọn Primary
File System: FAT32
Partrition Size: cái này chỉ cần bạn drag chuột như trong clip là dc, tự nó sẽ hiển thị dung lượng ứng với cái thanh trong hình.

-Đối với fân vùng Link2SD, bạn cũng tham khảo table bên dưới để chọn mức dung lượng cho fù hợp với thẻ của mình.

Partrition Label: ko cần đặt tên
Create As: chọn Primary
File System: chọn ext2,ext3 hay FAT, FAT32 tuỳ bạn (nên chọn FAT32)
Partrition Size: cái này ko cần chỉnh, vì nó sẽ tự nhận mức dung lượng còn lại trong thẻ.

--> Cuối cùng kiểm tra lại 1 lần nữa xem có set nhầm ổ chứ Win ko, mắc công format nhầm là ăn cám Thảo luận về HTC Incredible S , ok thì bấm Apply trên góc trái và chờ chương trình tiến hành fân vùng thẻ nhớ (khoảng 20s là xong).

1 – 2GB 256MB
4GB Phân vùng 384MB
8GB Phân vùng 512MB
16GB Phân vùng 1GB

-Sau khi fân vùng, ghim thẻ vào máy, bật Wifi, vào Market, search keyword "Link2SD", cài vào máy.

-Vào Menu, kiếm cái Link2SD mà bạn vừa cài, khởi động nó, chương trình sẽ hiện ra 1 message bảo bạn cần restart lại dt để nó nhận fân vùng Link2SD.
--> Thoát ra ngoài, restart lại dt. Sau đó tiếp tục vào Link2SD

*Lưu ý: Nếu bạn restart lại mà nó vẫn hiện ra message này có nghĩa là fân vùng Link2SD bị lỗi (bạn cần fải làm lại bước Mini Partrition Tool). Còn nếu nó ko hiện message đó nữa có nghĩa là bạn đã thành công.

-Kiếm tra bằng cách vào Market, down 1 app bất kỳ. Dĩ nhiên nó lại cài thẳng vào Internal Memory (bộ nhớ trong)--> Đừng lo, hãy bật Link2SD, tìm tới cái app đó, nhấn vào nó và chọn Create Link. Nó sẽ chuyển app này lên thẻ nhớ. Vậy là xong Thảo luận về HTC Incredible S

PS:đây là bài hướng dẫn phân vùng cho X8 (của Big Boys bên se-cafe.net) bạn làm tương tự và chọn dung lượng cho phù hợp là ok
Nên đã conver thanh FAT32 cho cả 2 phân vùng có lẽ bị lỗi ở đây. Mình sẽ format thanh dinh dang ext4 cho phân vùng link2SD

manhcuongbs

Minh up rom trinity thanh cong nhung cu chay duoc luc (down cai ban do VIet Nam) may treo luon. Do rom nay nang qua hay loi gi nhi? Lieu co phai up lai room khac.

thomastn

Incredible S official version 4.5 with android 2.3.5 sense 3 fixed base on gingerbread Saga v2.10.401.5 WWE (Update 31/10) (Ehabfg)

+ Hệ điều hành: 2.3.5 sense 3.0
+ Update UNITY V10 (2.6.35.14) Kernel
+ Good battery life and supperfast
Và đặc biệt là fully working beat audio (cái này nghe nhạc hay lắm, nhưng phải có tai nghe xịn của thằng Sensation XL mới hay).

Cuối cùng là link: DOWNLOAD HERE

hôm nay thầy thằng bạn xài Atrix mà có bản rom Android 3.1 lun. nhìn thấy mà thèm... ko biết bao giơ IS mới được lên Honeycomb nhỉ?...

Vẫn k duoc, minh đã cài lại va đợi đen 50 phut ma no van la man hinh trang va 3 chu HTC. Khoang 14 phut no tat man hinh roi rung vao lại cái màn hinh trang. Mình đã format SD cad xoa het file trong do cop moi file zip cua rom, cũng vao recovery và wipe het roi ma chang dc. Po tay roai chăng.
bản recovery của bạn đã cũ, cài bản mới vào là ok ngay, tải cái này về http://www.4ext.net/get.php?apk rùi cập nhật recovery của bạn xong cài lại trinity ngon lành cành đào

manhcuongbs

bản recovery của bạn đã cũ, cài bản mới vào là ok ngay, tải cái này về http://www.4ext.net/get.php?apk rùi cập nhật recovery của bạn xong cài lại trinity ngon lành cành đào
Minh lam theo cach cua phoenix format lai SD cad thanh dinh dang ext4 va up duoc rom roi, nhưng cài bản trinity nag quá toàn treo máy, mình up lại bản cập nhập của phoenix bản ncredible S official version 4.5 with android 2.3.5 sense 3 fixed base on gingerbread Saga v2.10.401.5 WWE (Update 31/10) (Ehabfg). Giờ chạy ngon lành. Sau bao nhiêu vất vả thế là cũng up rom thanh công phù. Thanks mọi người

vtn2907

các bác ơi, có bác nào đã sử dụng bản Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL By Nikhil007 chưa??? Em tìm cái hiển thị % pin giống như trên hình mà không thấy, có bác nào chỉnh được cái đó chưa ạ ???

eternalsaga1

Mấy ROM này có dùng được cho Verizon Incredible 2 không các bác nhẩy??? Nhìn ghiền quá mà không biết có tương thích không nên không dám cài!:(

Phoenix

các bác ơi, có bác nào đã sử dụng bản Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL By Nikhil007 chưa??? Em tìm cái hiển thị % pin giống như trên hình mà không thấy, có bác nào chỉnh được cái đó chưa ạ ???

Cái này do tự mình mod mà. Share cho mọi người, link đây: DOWNLOAD HERE

venusian

Moderator
Thank you bác nhưng mà tại sao em xài ES file Explorer để cài mà không cài được vậy nhỉ, bác giúp em với... :)

Cái file % pin đấy là file .zip Up qua Recovery như Up Rom mà bạn.

Phoenix

vào setting, tweaks, battery option, battery text style chọn regular % xong ^_^

Chọn hiển thị option trong battery text không đẹp lắm, cái mod mình post lên thay đổi luôn biểu tượng pin thành số như hình vẽ. Trước khi cài hãy wipe data và wipe dalvik cache rồi cài file .zip như up Rom.

vtn2907

cảm ơn các bác, em cài được rồi, nhưng mà bác Phoenix ơi, cái Widget Shorcuts & Clock trong bản của bác bị lỗi hay sao ấy, em add widget xong rồi nhưng add shorcut không được, add xong chả thấy gì hiện ra cả.

Phoenix

cảm ơn các bác, em cài được rồi, nhưng mà bác Phoenix ơi, cái Widget Shorcuts & Clock trong bản của bác bị lỗi hay sao ấy, em add widget xong rồi nhưng add shorcut không được, add xong chả thấy gì hiện ra cả.

Shortcut của app nào thế bạn, mình xài bình thường mà. Đã có bản update mới của Rom Trinity, mình đang test và sẽ update trong tối nay. Cảm giác đầu tiên là mượt và Ram free rất nhiều.....

vtn2907

Shortcut của app nào thế bạn, mình xài bình thường mà. Đã có bản update mới của Rom Trinity, mình đang test và sẽ update trong tối nay. Cảm giác đầu tiên là mượt và Ram free rất nhiều.....
Em vào phần Personalize-->Widget-->Shorcuts & Clock, đưa nó ra màn hình ngoài rồi, đến lúc add shorcut hoặc là app vào thì không hiển thị và cũng không xài được, sao của bác vẫn dùng ngon nhỉ??

Đã có bản update mới của Rom Trinity, mình đang test và sẽ update trong tối nay. Cảm giác đầu tiên là mượt và Ram free rất nhiều.....

Cái này thú vị đây, thank you bác, thật sự xài HTC sense 3.5 ngon thật, mỗi tội nuốt ram kinh quá :|

muacuoithu16

Chọn hiển thị option trong battery text không đẹp lắm, cái mod mình post lên thay đổi luôn biểu tượng pin thành số như hình vẽ. Trước khi cài hãy wipe data và wipe dalvik cache rồi cài file .zip như up Rom.
Bác Phoneix ơi, em cài như bác hứng dẫn mà ko thấy thay đổi của Pin, fai vào đâu nữa ko Bác?
Chỉ giúp e cái, e thích kiểu hiện thị Pin như vậy lắm.
Thank Bác nha