• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các Games chơi được với bàn phím cứng của Uni

banhbaonong

Như mọi người đã biết Uni được biết đến như một PPC phone mạnh với đầy đủ chức năng, hơn nữa mang dáng dấp của một máy chơi game chuyên nghiệp nhưng các games hỗ trợ cho nó thì còn rất ít.

Mình mạo muội lập topic này để thảo luận cùng các bạn về những Game có thể chơi được cùng bàn phím cứng của Universal.

Ai có những games hỗ trợ thực sự cho bàn phím cứng của Uni thì đưa lên để chia sẻ cùng mọi người để chia sẻ kinh nghiệm

hì hì theo mình nghỉ là không có đâu bạn à!Vì nếu theo mình thấy chưa có 1 phần mềm nào dành riêng cho 1 dòng máy cả bạn a!Tiêu chí của nhà sản xuất là tương thích càng nhiều dòng máy và hệ điều hành càng tốt,ko ai dại tập trung vào 1 dòng máy hoặc 1 hệ điều hành cả vì như vậy là quá mạo hiểm!

lexoaicam

Em công nhận chơi game trên exec lắm lúc cũng tủi thân, âm thanh hình ảnh hoành tráng mỗi tội bấm nút thì cong veo cả ngón tay, phím đa chiều thua xa O2i, em cũng máu game lắm nhưng thực tế này khiến em chỉ tập trung được vào các game dùng stylus là chính thui, hic hic

banhbaonong

Mình nghĩ các game chơi được ở chế độ lanscape thì đều chơi tốt với bàn phím cứng của Uni vì bàn phím cứng của nó có thể thay thê hoàn toàn chức năng của phím đa chiều

Ví dụ : Resco Sokaban

http://pdaviet.net/showthread.php?p=21631&highlight=resco+sokoban#post21631

Mình sẽ tìm thêm để đưa lên cho các bạn

Chỉnh sửa cuối:

banhbaonong

ExplodeArena

Các bạn có thể vào phần option để chỉnh bàn phím cho phù hợp

Download :

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Các bác dùng giả lập Morphgear để chơi các game cho Nintendo,Sega,... hay giả lập FPSEce để chơi giả lập PS1 thì đều dùng được phím cứng cả, nhưng kết hợp cùng lúc 2 phím cứng liền thì k được, còn kết hợp 1 phím cứng và 1 phím ảo cùng lúc thì ok. Các game dùng được phím cứng thì có dùng kết hợp 2 phím được 1 lúc k nhỉ (để đi chéo chẳng hạn)???

happyhic

tuy dùng được nhưng khó chơi lắm bạn và khó thích ứng với mấy chương trình giả lập lắm

lyberia

link 4-share của PDAviet sao ko tải về được cái nào hết vậy các bác??