• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC HOTFIX DÀNH CHO HD

connguab

Theo gợi ý của bác Quang kính iu :p, mình lập ra chủ đề này "CÁC HOTFIX DÀNH CHO HD" nhằm giúp các bạn có được những hotfix mới nhất từ HTC, mình sẽ cập nhật liên tục, mọi ng hãy cùng tham gia và ủng hộ mình nghen !!! :D

connguab

Đầu tiên mình sẽ up lên cho mọi ng tham khảo hotfix mới nhất nè

Hot Fix to enhance virtual viewfinder in the Camera on the HTC Touch HD

When you use the Camera function to take a picture in a dim environment with super fine quality, sometimes the image will display extraneous (noise) pixels in the viewfinder mode. It’s not a mechanical (LCD) fault but only an intermittent display problem in view finder mode. It does not have any impact on the picture quality or other display functions. If you encounter this problem, please download this hot fix to enhance the virtual viewfinder mode.

Date: 2009-01-16

http://www.4shared.com/file/81032960/904abc26/TouchHD_NoisePixel.html

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Dịch sang tiếng Việt luôn cho anh em tiện tìm hiểu và thực hiện nhé.

connguab

Dịch sang tiếng Việt luôn cho anh em tiện tìm hiểu và thực hiện nhé.

nhattoai hay bạn nào giúp mình dịch sang tiếng Việt nha, vốn liếng tiếng Anh của mình bé xíu xìu xiu hà, chẳng may dịch con gà ra con vịt nữa thì nguy, hihihi......:p

pvuloc90

Bác cho em mạo muội thắc mắc: Hotfix theo em hiểu thì là 1 bản vá lỗi dưới dạng 1 số file nào đó. Nếu cài vào máy thì nó sẽ cài đè hay sửa file cũ gì đó.
Có phải như thế ko ạ?
Nếu cũng muốn up ROM thì chạy cái nào trước, cái nào sau?

connguab

Bác cho em mạo muội thắc mắc: Hotfix theo em hiểu thì là 1 bản vá lỗi dưới dạng 1 số file nào đó. Nếu cài vào máy thì nó sẽ cài đè hay sửa file cũ gì đó.
Có phải như thế ko ạ?
Nếu cũng muốn up ROM thì chạy cái nào trước, cái nào sau?

bạn up Rom xog rùi hãy cài nhé :D

pntango

Em xin mạo muội dịch để các bác đọc nhé
Bản vá nâng cao chế độ khung ngắm ảo cho Camera của máy HTC touch HD
Khi bạn SD chức năng chụp hình để chụp trong điều kiện ánh sáng yếu dùng với chất lượng ảnh cao nhất (super fine quality), hình ảnh đôi khi sẽ bị nhiễu hạt trong khung ngắm. Đây không phải là lỗi cơ học của màn hình (LCD) mà là một trục trặc về hiển thị trong chế độ khung ngắm. Việc này không hề ảnh hưởng đến chất lượng hình hoắc các chức năng hiển thị khác. Nếu bạn gặp phải vấn đề này, hãy tải về bản vá này để sửa.

nói chung là ko ảnh hưởng đến CL ảnh dù có hay ko, chỉ thấy hạt trên màn hình khi chụp thiếu sáng

pntango

Hot fix for resolving a display flicker of the title bar in TouchFLO 3D

In some circumstances, you may experience a frequent flickering of the title bar in TouchFLO 3D. If this happens, please install this hot fix to resolve this problem.

Date: 2009-01-07

http://www.4shared.com/file/81034746/64ea0947/TouchHD_display_flicker.html

Trong một số trường hợp, bạn có thể gặp hiện tượng nhấp nháy (em chưa gặp nên thật sự không biết là nó bị sao, bác nào biết thì bổ xung ạ) thường xuyên của thanh tiêu đề(title bar) trong TouchFLO 3D. Nếu điều này xảy ra, hãy cài đặt "bản vá" này để xử lý vấn đề trên.

imj

Member
sao ko co cao thủ:-? nào tiếp tục chủ đề hay thế này nhỉ:-?