• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi trên HTC HD MINI và cách khắc phục?

trungkhiem86

:-? Tình hình thế này các bác ạ.sau hơn 2 tuần sử dụng e nó và e thấy nó có khá nhiều lỗi như sau: thứ nhất không thể quay ngang máy được (lỗi senso ?) thứ 2 pin ko được 1 ngaỳ.thứ 3 loa bị rè nghe toàn thấy tiếng xèng xèng kô có bass.thứ 4 khi chụp ảnh thì rất sáng nhưng xem ở album thì tối lắm.các bác xem có cách nào giúp đỡ e với e đen wá mua dính e toàn lỗi.hjx e cảm ơn các bác

hoanghehe

giống tui rùi nè.mà hình như cái senso thì chỉ quay dc cái tin nhắn và web thui,chụp ảnh nơi nào thiếu sáng tí là ko nhìn ra gì lun,chụp ban ngày đầy đủ ánh sáng thì tạm ổn.loa thì quá tệ.

o0oThienSuo0o

- Chế độ xoay ngang chỉ áp dụng cho một số ứng dụng nhất định chứ không phải là tất cả nhé.
- Máy không có đèn trợ sáng nên yếu khi chụp ảnh thiếu sáng. Với lại chụp ảnh không phải là thế mạnh của HTC (tôi nghĩ Sony vẫn nhất về khoản chụp ảnh)
- Loa cũng tạm được nhưng khi bật hết cỡ thì có hơi rè chứ không quá tệ như các bạn nói
- Pin theo cá nhân tôi sử dụng được khoảng 3 đến 4 ngày ở điều kiện bình thường. nếu không thì 2 ngày

trungkhiem86

Hjx nhưng thực sự cái loa và pin của e thì qúa tệ.loa ko thể chấp nhận được nghe ma bùn mà nếu nghe bằng tai nghe cũng ko hay thua xa mấy e dòng E của N***A.còn pin sao của các pác khủng vậy? E ko nổi 1 ngày.liệu có phải tại bản rom cuả e nhỉ ?

o0oThienSuo0o

Hjx nhưng thực sự cái loa và pin của e thì qúa tệ.loa ko thể chấp nhận được nghe ma bùn mà nếu nghe bằng tai nghe cũng ko hay thua xa mấy e dòng E của N***A.còn pin sao của các pác khủng vậy? E ko nổi 1 ngày.liệu có phải tại bản rom cuả e nhỉ ?

Cũng có thể. Bạn Up bản ROM mới xem sao. Chú ý đừng để chế động cập nhật tự động về thời tiết, chứng khoán, Email.... thì đỡ hao Pin rất nhiều. Thường xuyên vào Takmanager tắt các chương trình đang chạy đi nhé

hoanghehe

em đã úp qua 3 rom, tử rom gốc sang rom mới nhất 136.707.3, một bản của v6 cua bác Quang, và giờ là đang dùng bản châu Âu 136.401.1 nè. pin vẫn ko cải thiện, có khi nào là pin dểu ko các bác, máy mới mua chưa đầy tháng lận.đã tắt chế độ cập nhântj tự động./

trungkhiem86

Nhiều cái hay mà cũng nhiều cái dở qúa.e lại phảí đi tậu một e đen trắng thui chứ cứ sạc suốt thế này thì...kô có tâm trí nào học nổi.nếu có bác nào có cách giải quýêt thì giúp e nhé.e cảm ơn

lamquangtu

Dùng các loại PDA nếu các bác muốn màn hình đẹp thì pin chỉ được 1-2 ngày là đúng rồi vì mặc định bạn đầu bao giờ độ sáng màn hình cũng ở mức 80 và > 80%.
Với con HD mini này các bạn nên chỉnh lại độ sáng màn hình theo cách sau:
Settings/Sound and display/Backlight
hoặc
Settings/Menu/All settings/System/power/Blacklight

Bỏ cái dấu tích ở automatic Adjust đi
Chỉ độ sang màn hình khi không dùng pin ở khoảng 30% là ok, nhìn vẫn ngon.

Mình dùng bình thường pin khoảng 3 ngày vẫn ok.
Vọc nhiều thì chấp nhận 1-2 ngày thôi

trungkhiem86

E mua hàng xách tay tại nhatcuong 33 lý quốc sư hn.hjx thôi chấp nhận các bác ạ.ít vào mạng và cập nhật thông tin thì cũng đựơc hơn ngày.cảm ơn các bác đã thảo luận cùng e

o0oThienSuo0o

Tôi cũng mua ở Nhật Cường nè. Ở đó làm ăn uy tín phết đó.
Bạn nên thiết lập các kết nối và Update thủ công thôi. Buổi tối thì tắt máy đi đỡ bị làm phiền khi ngủ -> pin sẽ kéo dài thêm được ít đó

TVinh

Mình thì cạch mua máy ở NC :D,lâu rồi ý. Pin con này mình dùng khá thoải mái(wifi vào liên tục) thì cũng được 3 ngày(tối chả bao giờ tắt máy),không thì gần 4 ngày luôn,mình để chế độ màn hình là 40%(hôm nay thử để 30% xem thế nào) vẫn để rung bàn phím vì thích cái này nhất,trước cũng dùng WM nhưng chưa dám up Rom nên còn gà,mua con này về thử luôn:D,đã up bản V.05,06,07 của bác Q tình hình chạy ngon,ko hề gặp lỗi Senso,nếu máy bác mà up Rom lên vẫn bị thì nên mang đến cho nv NC xem nhưng lưu ý là cẩn thận ko là máy bạn hỏng luôn nhé,NC có quá nhiều phốt rồi( có vụ mua máy mới bảo hành màn hình tặng tặng mainboard đấy :D,gần đây thôi)

meolibe

mời các bác đánh giá về GPS của em nó. Sao Gmap của nó kém chính xác vậy. e71 chỉ mất 5 sec để ra vị trí trong phạm vi 10m, còn em HD mini thì nửa tiếng vẫn " vị trí của mày trong khoảng 2900 m, đoán xem mày đang ở đâu coi !"

o0oThienSuo0o

mời các bác đánh giá về GPS của em nó. Sao Gmap của nó kém chính xác vậy. e71 chỉ mất 5 sec để ra vị trí trong phạm vi 10m, còn em HD mini thì nửa tiếng vẫn " vị trí của mày trong khoảng 2900 m, đoán xem mày đang ở đâu coi !"

2 bản đồ khác nhau mà bạn. 1 cái của Google còn 1 cái của Nokia. Nhưng làm gì đến mức 2900m.

meolibe

em sài Gmap cũng trên E71 luôn. ko hiểu sao nó định vị kém đến thế, có gì khắc phục ko các bác ?

trungkhiem86

có bác nào biết cách khắc phục lỗi loa rè không?nghe không có tiếng bass chán thật

trungkhiem86

các bác ơi sao máy của e khi cài các phần mềm việt hóa lại bị mất chữ vậy?cụ thể là các chữ cái có dấu ý.còn nữa khi cài một số pm tiếng anh nhưng khi dùng nó lại thành tiếng nga lun.

các bác ơi sao máy của e khi cài các phần mềm việt hóa lại bị mất chữ vậy?cụ thể là các chữ cái có dấu ý.còn nữa khi cài một số pm tiếng anh nhưng khi dùng nó lại thành tiếng nga lun.
Bạn phải cài font Tiếng Việt trước đã nhé... Còn cài PM tiếng Anh mà ra tiếng Nga thì chịu...