• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các phần mềm Portable chạy từ thẻ nhớ (WM6)!

quynhcokhi

có đao đc gì đâu, hiện ra toàn là java scrip & code gì đâu ko, bác úp lại cho em với.thán

LongXuyenBoy

Em cũng đang dùng BA, thấy cái topic bên kia chung chung quá, chưa chắc các soft đó chạy tốt trên BA nên post bên này chung với anh NBLam luôn vậy. Các soft em đang dùng, chạy tốt khi copy vào thẻ nhớ:

- Apps:
CodeLibrary ( phần mềm tiếng Việt miễn phí, giúp tra cứu mã vùng đt trong nước và quốc tế, mã bảng số xe, soft này phải copy ra thư mục gốc của thẻ nhớ mới chạy đc )
PPCPimBackup ( cái này khỏi giới thiệu, chỉ cần 1 file exe duy nhất để chạy )

- Games:
BattlePlanet
Xmas Pipe
ExplodeArena
Football Manager
Kasparov Chess
Orions Legend of Wizards ( v1.02, 1.10 & 2nd age )
PocketLoco
PocketMoku
Rocket Mania
SkyForce Reloaded
Traffic Jam
Worms World Party
City Pipe
Duck Hunt

Tất cả các phần mềm, game trên đây em đều down trên PV nhà mình, chỉ cần anh em search là có. Have fun :)

NBLam

Em cũng đang dùng BA, thấy cái topic bên kia chung chung quá, chưa chắc các soft đó chạy tốt trên BA nên post bên này chung với anh NBLam luôn vậy. Các soft em đang dùng, chạy tốt khi copy vào thẻ nhớ:

- Apps:
CodeLibrary ( phần mềm tiếng Việt miễn phí, giúp tra cứu mã vùng đt trong nước và quốc tế, mã bảng số xe, soft này phải copy ra thư mục gốc của thẻ nhớ mới chạy đc )
PPCPimBackup ( cái này khỏi giới thiệu, chỉ cần 1 file exe duy nhất để chạy )

- Games:
BattlePlanet
Xmas Pipe
ExplodeArena
Football Manager
Kasparov Chess
Orions Legend of Wizards ( v1.02, 1.10 & 2nd age )
PocketLoco
PocketMoku
Rocket Mania
SkyForce Reloaded
Traffic Jam
Worms World Party
City Pipe
Duck Hunt

Tất cả các phần mềm, game trên đây em đều down trên PV nhà mình, chỉ cần anh em search là có. Have fun :)

Cảm ơn bạn đã ủng hộ, nhưng nếu bạn upload lên đâu đó hoặc cho luôn link thì cực kỳ "đại tiện" cho bà con, nhỉ :)):)):))

NBLam

bác oi cho e hỏi máy o2minis co up dc ko vậy?

Up cái gì vậy bác? Có phải ý bác là dùng các phần mềm này à?

Nếu đúng câu hỏi là như vậy thì Có bạn ạ, cái này dùng cho tất cả các máy dùng Windows Mobile bác ạ, ko phân biệt dòng máy nào cả :)

dungadn

nếu bạn giải thích tính năng từng phần mềm thi hay quá. noi sơ qua thôi

NBLam

Tôi hiện đang dùng O2s với WM6, do thường xuyên uprom (hè hè, dạo này nhà mình nhiều các bác cook ROM quá nên anh em thoải mái lựa chọn) nên nghĩ ra cách lưu toàn bộ các phần mềm và game có thể dùng đc ngay với rom mới mà ko phải cài lại để đỡ mất thời gian. Xin chia sẻ với bà con để ai có nhu cầu thì download về, giải nén vào thẻ nhớ và dùng luôn nhé. Có bác nào có phần mềm tương tự thì upload lên để bà con dùng với nhé. Cảm ơn các bác đã ủng hộ.

Phần này bao gồm:
1. Blue Point Studio Pocket Earth.rar - For PPC only
2. IMPlus.rar - For PPC only (phần mềm chat YM, MSN cực ngon)
3. Mobipocket.rar - For PPC only
4. Fring.rar - For PPC only (phần mềm Pushmail và chat khá hay, dùng tốt với GPRS)
5. TCPMP.rar - For PPC only (đã có addon để chạy file .flv của youtube)
6. Lich Viet 2.0.rar
7. PocketCM-0.12.rar (Quản lý sổ địa chỉ/điện thoại, cực Pro)
8. PocketPicture.rar (Để vẽ tranh giống như Paint của Microsoft)
9. Spb Backup.rar
10. WM5torage.rar
11. pBar.rar:
12. SKTools.rar:
13. Spb Insight.rar (Phần mềm RSS báo chí để đọc offline, đã có sẵn khá nhiều template các trang thông tin Việt Nam, bác nào cần thêm template thì vào đây nhé)
14. HiCalc.rar (Máy tính cực pro, có thể cập nhật tỉ giá tiền tệ)
15. SPB GPRSMonitor.rar...

và nhiều nữa....

[HIDE="Thanks để xem nhé"]
http://www.box.net/shared/0y3902ewws[/HIDE]

Sẽ tiếp tục post. Bác nào quan tâm thì Thanks cho 1 cái để tôi làm vốn nhé :) Cảm ơn nhiều. =D>

MỚi chuyển sang dùng Kaiser và thấy tất cả các cái này đều chạy tốt :))

anhnd

em thì nghĩ, dùng cái spb backup rồi backup hết nó vào(nên đặt theo chế độ customer), khi nào up rom xong lại lôi ra restore là xong...

webtbi

cảm ơn nhìu nha

cảm ơn nhìu nha, còn j cứ post lên nha anh em thanks hết