• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME

LuongQuang

Super V.I.P
Trong topic này, các soft sử dụng để làm theme cho PPC sử dụng cho các hệ điều hành sẽ được giới thiệu tại đây.

Mở đầu:

ThemeMaker McDeb ver 4.1.1

Cập nhật: 18-10-2006

Phần mềm làm theme quen thuộc. Cập nhật tại phiên bản này:
- Hỗ trợ làm theme cho WM5, hỗ trợ cả màn hình VGA, QVGA.
- Hỗ trợ cả chế độ Landscape và Portrait
- Cải tiến về menu, lệnh...

Phần mềm demo được tải tại đây:

Cài đặt sau đó copy đè file CR này vào trong thư mục cài đặt và enjoy! :D

Chúc vui! :D :D :D

LuongQuang

Super V.I.P

ThemeMaker X Ver 3.4.1
Cập nhật: 17-10-2006

Cũng là một soft làm theme có anh em họ hàng với McDev, chức năng và tính năng tương tự nhau.

Các cập nhật và tính năng chính:
- Tạo từ fie ảnh, xem và chỉnh sửa themes cho Pocket PC 2002, 2003, WM5
- Hỗ trợ QVGA, VGA. Vả màn hình vuông Square 240x240
- Hỗ trợ cả Windows Mobile SmartPhones with standard and QVGA screens!
.... :eek:

Link tải file cài đặt demo:

Rồi copy file CR và chạy nó:

Chúc vui! :D :D :D

anhbaba

Xin lỗi cho mình hỏi, tôi đã download ThemeMaker McDeb ver 4.1.1 cr về thành công nhưng khi giải nén dùng pass pdaviet.net thì nó báo là wrong password? Có gì đó sai không?

taenguyen

co chương trình nào tạo theme tren PC k,mình kông wen dùng trên PPC.chỉ giúp mình với nhé

HocHoi

Mình đang dùng Neo, khi mình load bất kỳ theme nào ko phải là windows' default theme thì top & bottom bars của theme ko thể hiển thị được, mà bị Top & bottom bars của theme default đè lên. Làm thế nào để khắc phục?
Không sao đâu bởi vì bạn dùng theme 2003 chạy cho 2005 là như thế thôi, nó không hổ trợ BaseHue, mình tặng bạn soft này để bạn thay đổi màu tùy ý, (soft nhỏ gọn chép vào thẻ cài xong bạn có thể chọn màu tùy thích)
Chúc Vui!

ThAngNgO_

Pocket Theme Manager 2
1 soft chỉnh sửa và tạo theme nữa.Soft cũ,nhưng theo kobold đây cũng là 1 soft khá hay và mạnh với nhiều chức năng.

Hình mô tả:

Link download soft

tìm hoài mới thấy MTK tiện thể post luôn cho anh em sai , 2 dòng cuối lộn nhau,anh em thay đổi 2 dòng cuối trong MTK là ok :-??

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
Sao em download về và lúc bấm vào setup thì no đòi em íntall .NET Frames.. anh cho em xin cái .Net frames nhé..
Bạn tải ở đây: http://www.4shared.com/file/13589479/80998b31/NETCF20_SP1_forWM2005.html
Pass unrar là gì vậy bác? Em thử gõ pdaviet.net vào nhưng ko được :-??
bạn thử mobifuns.net xem.
Em khong bung nen duoc vi password khong dung, em da thu pass: pdaviet.net hay pdaviet.com deu khong duoc! Anh cho em xin password! cam on Anh!
Bạn thử với pass mobifuns.net xem!

commandos_na

Các bác ơi, cho em hỏi HTC P3300 là màn hình VGA hay QVGA vậy? Làm sao mình bít nó là VGA hay QVGA???

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác ơi, cho em hỏi HTC P3300 là màn hình VGA hay QVGA vậy? Làm sao mình bít nó là VGA hay QVGA???

VGA là màn hình có độ phân giải 480x640 TFT.
QVGA là màn hình có độ phân giải 240x320.
HTC 3300 là màn hình QVGA.

boo

mấy bro ơi, sao có vài theme muốn sửa lại, em dùng soft ThemeGenCE và ThemeMakerMcDeb ko đọc được trong khi đưa mấy theme đó vào trong máy thì nó vẩn đổi theme đó được??? :-?? mấy bro xem dùm em có cách nào đọc được mấy thêm này ko?

loveblue

Super V.I.P
Bác ơi, máy em dùng WM6, dùng ThemeMaker McDeb làm theme được k^:-?:-?:-??

WM06 dùng ct làm tem ThemeMaker X Ver 3.4.1 tuyệt vời đó bạn. pm có ở trang đầu tiên hỗ trợ đầy đủ các hệ điều hành bạn tải về mà xử dụng , .Chúc thành công :D:D

LamAnhThu

Cho em hỏi có phần mềm nào tạo được theme cho WM6(có thể chỉnh màu của 2 thanh 3D ở phía trên và phía dưới) chưa ạ? EM thấy các phần mềm làm theme cho WM5 không hỗ trợ cho WM6!