• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

NguyenTu

Super V.I.P
Đây là chủ đề Thảo luận, giải đáp các thắc mắc, khắc phục sự cố trong quá trình Update FW. Các vấn đề mọi người gặp phải khi update FW sẽ được post tại đây và sẽ được mọi người trả lời trong thời gian sớm nhất có thể để đáp ứng nhu cầu của các bạn.

Last edited by a moderator:

trungtrung57

XIn bản cook cho 5230 v51.6.002

Em muốn một bản cook có giao diện OmniaHD giống của mathanh mà em lại lỡ up lên cao qá nên k flash được bản kia. Có bạn nào giỏi cook cho mình cái giao diện thôi c~ được :D tks:X

LoiPT

Em muốn một bản cook có giao diện OmniaHD giống của mathanh mà em lại lỡ up lên cao qá nên k flash được bản kia. Có bạn nào giỏi cook cho mình cái giao diện thôi c~ được :D tks:X
lấy mod bên tổng hợp thả vào bạn :)

trungtrung57

Cái bản này hay lắm bạn ạ. Down 1 file là full luôn Core+roft2
Tính sao mà đi ghép vs cái khác, mình cực kì thik cái màn hình Omnia HD :(

Dragon459

Manager
Cái bản này hay lắm bạn ạ. Down 1 file là full luôn Core+roft2
Tính sao mà đi ghép vs cái khác, mình cực kì thik cái màn hình Omnia HD :(

xóa bớt mấy app không cần thiết hoặc có thể cài ngoài ở trong rofs để lấy lại k gian mà bỏ mod giao diện OmniaHD chứ sao.
vì cái đẹp thì phải hi sinh thôi :D

Hamai93

có bạn nào chèn đc tiếng việt cho v51.6 này để làm OFW không làm giúp mình với

kimlaby

(Help) Flash nhầm FW của 523 RM-5880 cho 5230-c1 RM-539

Tình hình là em không để ý nên đã flash nhầm fw của 5230 cho 5230-1c h máy khởi động lên và chỉ màu trắng....Flash lại bản 20. của 5230-1c cũng báo lỗi tương tự...ai có giải pháp nào giúp em với.

luan2105

xin rofs2 Port Fw từ N97/C6 cho x6v40

bạn nào có rofs2 Port Fw từ N97/C6 cho x6v40 cho mình với nhá!

duylinh27884

Moderator
Các bạn chú ý khi có vấn đề chung gì về FW các bạn vui lòng post ở đây và ko lập các topic riêng lẻ bên ngoài để hỏi hoặc xin nữa nhé,thanks!

LeKhangAn

K dc bạn ơi mình đã thử rùi :(
phiên bản của bạn là v mấy rồi nếu là v51.0.002 thi mình cứu dùm bạn wa Taem cho
nếu chưa có sẳn rfos2 thì mai mình giúp vì giờ tiệm net đóng cửa
LH: YH :thichthidenvoinhau2009

kutem1990

Không có chế độ PC Suite

Tình hình là e đã cắm cáp kết nối vào PC và đã cái PC Suite nhưng lúc kết nối điện thoại lại không hiện mục PC Suite mà chỉ hiện Ovi Suite là sao ạ ?

Radium

Moderator
Tình hình là e đã cắm cáp kết nối vào PC và đã cái PC Suite nhưng lúc kết nối điện thoại lại không hiện mục PC Suite mà chỉ hiện Ovi Suite là sao ạ ?

Vẫn kết nối được chứ bạn?

kimlaby

Hix...điện thoại mình là Nokia 5230-1c RM 593 đó...mà mình đánh fím = laptop bị đè nên viết lộn đó.
H k biết cách nào cứu :(

Vẫn kết nối được chứ bạn?

Lúc flash nó kêu không tìm thấy điện thoại,k có pc suite nên không kết nối đc phải không ạ? Mình mới tập tọe nên gà lắm, chưa biết gì hết , mong ae chỉ giáo . Hic

Mình ở Thủ Đức ,HCM. Bác nào giúp mình với . Làm hoài mà không đc.

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
Lúc flash nó kêu không tìm thấy điện thoại,k có pc suite nên không kết nối đc phải không ạ? Mình mới tập tọe nên gà lắm, chưa biết gì hết , mong ae chỉ giáo . Hic

Bạn phải cài thêm pcsuite thì jaf mới nhận điện thoại nha

kutem1990

Cài nokia pc suite mình đã cài rồi nhưng đt không có mục pc suite để chọn lúc cắm cap . Như vậy là không kết nối được phải không bạn?