• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các Tools để cài phần mềm cho Windows Phone

Lamson

Well-Known Member
Tình hình là mới quay lại dùng WM sau mấy năm , giờ may mà " Nhà có điều kiện" :)) nên mới có chú HD7. Nhưng từ khi dùng toàn xài kiến thức và công sức của anh em. Giờ cũng muốn đóng góp chút đỉnh.
- Thây cũng có vài người hỏi cài phần mềm như thế nào?? có kiếm được vài tools để cài phần mềm nhóm lại một chố cho ai có nhu cầu

1- Application Deploiment cái này có khi mình cài SDK

2-TomXapInstaller 1.2 Tools này của A.Mod Tom_Codon

Tải về ở đây

3- XAPDeploiX cái này sưu tầm bên XDAdeveloper không nhở của ai :D

Tải về ở đây

4- WP7 Desktop Marketplace

Tải về ở đây

5- Multiple Xap Installer cái này cũng kiếm bên XDAdevloper

Tải về ở đây

Cách dùng cũng đơn giản có thể cài cho Device hay Emulator... thử xem thích cái nào xài cái đó- đính kèm theo để ai cần đỡ công kiếm :D

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Mấy tools này là dùng để cài phần mềm ( file.xap) vào máy thì nó liên quan gì tới OS version nào, miễn là máy của bạn đã Jaibreak để cài phần mềm được (máy của mình cũng bản 7390 cài được bình thường)

thihuongvpp

Mấy tools này là dùng để cài phần mềm ( file.xap) vào máy thì nó liên quan gì tới OS version nào, miễn là máy của bạn đã Jaibreak để cài phần mềm được (máy của mình cũng bản 7390 cài được bình thường)
Bạn thử cài game quá 80mb xem sao nhé(bản 7390 bị hạn chế)

saohom777

sao minh k cài chương trình vào máy tính đc vậy bạn, mình cần phải cài thêm j nửa k? máy báo : to run this application, you first must install one of the following versions of the .NET Framework:...............

blackdoor

Manager
sao minh k cài chương trình vào máy tính đc vậy bạn, mình cần phải cài thêm j nửa k? máy báo : to run this application, you first must install one of the following versions of the .NET Framework:...............
Máy báo vậy tức là bác phải cho nó ăn thêm một món gọi là .NET Framework thì nó mới chịu chạy ứng dụng bác cần.

saohom777

Máy báo vậy tức là bác phải cho nó ăn thêm một món gọi là .NET Framework thì nó mới chịu chạy ứng dụng bác cần.

chương trình mình đã cài đc rồi thanks ban nhiều. cho minh hỏi thêm làm sao để sync đc với đt để cài chương trình ( thông cảm mình gà quá lần đầu sdung win7)

blackdoor

Manager
chương trình mình đã cài đc rồi thanks ban nhiều. cho minh hỏi thêm làm sao để sync đc với đt để cài chương trình ( thông cảm mình gà quá lần đầu sdung win7)
Trước hết bác phải jailbreak WP7 theo hướng dẫn tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...WP7-Jailbreak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)
Sau đó dùng tool ở topic sau để cài ứng dụng:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Cập-nhật-7-2-2011-Tom-XAP-Installer-phiên-bản-1.2

maiphutinhem

Tình hình là mới quay lại dùng WM sau mấy năm , giờ may mà " Nhà có điều kiện" :)) nên mới có chú HD7. Nhưng từ khi dùng toàn xài kiến thức và công sức của anh em. Giờ cũng muốn đóng góp chút đỉnh.
- Thây cũng có vài người hỏi cài phần mềm như thế nào?? có kiếm được vài tools để cài phần mềm nhóm lại một chố cho ai có nhu cầu

1- Application Deploiment cái này có khi mình cài SDK

2-TomXapInstaller 1.2 Tools này của A.Mod Tom_Codon

3- XAPDeploiX cái này sưu tầm bên XDAdeveloper không nhở của ai :D

4- WP7 Desktop Marketplace

5- Multiple Xap Installer cái này cũng kiếm bên XDAdevloper

Cách dùng cũng đơn giản có thể cài cho Device hay Emulator... thử xem thích cái nào xài cái đó- đính kèm theo để ai cần đỡ công kiếm :D
bạn ơi ko hiểu sao mình ko tải được về. bạn có thể kiểm tra lại giúp mình được ko ? mình cảm ơn. mà các tool trên có dùng cho winxp đc không các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
bạn ơi ko hiểu sao mình ko tải được về. bạn có thể kiểm tra lại giúp mình được ko ? mình cảm ơn
Các tệp đính kèm đều không thể tải được nữa, TOM Xap Installer đã có topic riêng, các soft còn lại bạn gửi PM cho Lamson để xin nhé.

Lamson

Well-Known Member
bạn ơi ko hiểu sao mình ko tải được về. bạn có thể kiểm tra lại giúp mình được ko ? mình cảm ơn. mà các tool trên có dùng cho winxp đc không các bạn.

Đã cập nhật Link download Mediafire dưới các phần mềm tại bài số 1

Taki7610

Unlock_GSM
UPADTE THÊM TOOL CÀI XAP MỚI CHO DÒNG WINDOWS PHONE 7 !

Mã:
Windows Phone Power Tools là một phần mở rộng tự nhiên đối với các công cụ phát triển đi kèm với SDK Điện thoại Windows. Thay vì cho phép bạn chỉ cài đặt các xaps nhà phát triển các công cụ điện cho phép bạn kiểm tra các kịch bản cập nhật bằng cách cho phép bạn cập nhật một ứng dụng phát triển hiện có. Thay vì phải bước qua các trình duyệt tập tin IsolatedStorage trên dòng lệnh, các công cụ điện cung cấp một giao diện để cho phép bạn tương tác với các ứng dụng của bạn.