• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách backup rồi restore phần mềm sau khi up rom

hungsonbmt

Hi cả nhà,

Mỗi lần thấy cái ROM mới muốn vọc nhưng lười một nỗi là flash rom xong phải cài lại phần mềm, chán. Bro nào biết cách back-up toàn bộ phần mềm trên máy (Cài trên device) + registry + application data... rồi restore lại sau khi up-rom không? chỉ mình với.

Mình có thử dùng Resco Backup nhưng không được, toàn bị lỗi, may mắn lắm thì restore được contact và message nhưng nó sắp xếp lung tung ì xèo.

Còn riêng về contact, text message, calender, tasks, document, pic thì mình dùng Microsoft My Phone, tạo 1 tk Windows live rồi sync, khá nhanh, tiện lợi và chính xác.

nicklanick

Member
hy vọng người tiếp theo đọc bài của bác xẽ biết và share cho anh em. em cũng bị như thế :)

the_sea

Mình dùng SPB Backup thấy rất ok, đầy đủ cả danh bạ, tin nhắn, các phần mềm cài trong máy..... Các bạn dùng thử xem

onlyloveP990i

phần mềm thì mình không backup,danh bạ và tin nhắn cả calllog nữa,mình dùng Pimbackup,1 phát là oki tất,nhanh lém!

hungsonbmt

Có 2 suggestions: Sprite backup và SPB Backup

MÌnh có cài thử cái sprite backup rồi, để bữa nào up rom mới thử xem sao, hy vọng là ok