• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài 3G(GPRS) + MMS cho htc LEGEND?

MamBo_06

Ai có thể giúp e chỉ cách cài đặt cấu hình 3G+MMS cho e nó đc ko ạ.E xin chân thành cảm ơn.

linh2911

Vào setting - Wireless & network - mobile networks - ấn nút menu chọn new APN sau đó tùy theo nhà cung cấp dịch vụ mà bạn điền các thông số vào thôi.
Ví dụ mình đang dùng Viettel thì như sau:
Name: (đặt là gì cũng được)
APN: v-internet
Proxy:
username: nms
password:
server:

longnick

Bác nào có thể vui lòng hướng dẫn cụ thể được ko? Mình dùng Mobifone, khi vào mục Mobile Network- APN thì thấy có sẵn của Mobifone 3 mục: 3g/HSPA -mobifone ; GPRS/EDGE - mobifone; MMS-mobifone. Mình đã thử chọn từng cái 1 nhưng ko cách nào kết nối 3G được. Bác nào dùng 3G rồi hướng dẫn mình với, thanks alot

chonvuituoixuan

Theo mình thì bạn xóa đi hết sau đó bạn tab vào menu - add new apn . nhập vào thông số theo nhà mạng , tab menu lần nữa và save nó lại. cuối cùng bạn tab vào cái apn bạn mới set up đó sao cho cái radio button từ màu trắng thành màu xanh. Thoát ra ngoài là bạn sẽ thấy biểu tượng kết nối internet. Chúc bạn thành công.

he_jia_yong

Bác nào có thể vui lòng hướng dẫn cụ thể được ko? Mình dùng Mobifone, khi vào mục Mobile Network- APN thì thấy có sẵn của Mobifone 3 mục: 3g/HSPA -mobifone ; GPRS/EDGE - mobifone; MMS-mobifone. Mình đã thử chọn từng cái 1 nhưng ko cách nào kết nối 3G được. Bác nào dùng 3G rồi hướng dẫn mình với, thanks alot

Vào setting - Wireless & network - mobile networks - Access Point Names nhan nút <menu> trên máy chọn <new APN> sau đó tùy theo nhà cung cấp dịch vụ mà bạn điền các thông số vào thôi.
Ví dụ mình đang dùng mobifone thì như sau:
Name: mobifone
APN: m-wap
username: mms
password: mms

Xong, save lại và khởi động lại máy.