• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt GPRS cho Nokia5800

huyquy

Tình hình là thế này. Mình đã kích hoạt chế độ GPRS của sim.
Nhưng khi vào Internet thì không thể được. Mình có tạo Accesspoint mới
nhưng khi chọn Kiểu truyền dữ liệu ( Bareer) thì không thấy chế độ GPRS.
Bạn nào biết cách làm sao cho GPRS Nokia5800 hoạt động chỉ mình với. Thank!

ngmtri

Tình hình là thế này. Mình đã kích hoạt chế độ GPRS của sim.
Nhưng khi vào Internet thì không thể được. Mình có tạo Accesspoint mới
nhưng khi chọn Kiểu truyền dữ liệu ( Bareer) thì không thấy chế độ GPRS.
Bạn nào biết cách làm sao cho GPRS Nokia5800 hoạt động chỉ mình với. Thank!

Rất dễ pác à,nếu sim đã kích hoạt rồi.thì vào Menu>Applications>Welcome>chọn sett. Wizard là máy tự động cài cấu hình Wap và MMS cho máy thêm Sim của bạn là đang dùm mạng nào. Mà quên cái này là trên máy tui hàng chính hãng thì là như vậy,bỏ Sim Viettel - Vina - Mobi đều được. Còn nếu hàng xách tay thì tui ko biết là có được ko.

taolahoan

chài GPRS những máy đời cao đêu tự động hết mà , chỉ cần sim của bạn đăng ky là sài được

mjayz

Máy các bác khi lên wed = gprs thấy thế nào ??? máy em lên chậm rì à hix ...

k29atoan

sử dụng wifi với gprs cái nào tiện hơn vậy bạn. Phí xài wifi có mắc hơn gprs không?

littlecat

sử dụng wifi với gprs cái nào tiện hơn vậy bạn. Phí xài wifi có mắc hơn gprs không?

Còn tuỳ theo nguồn cấp wifi cho bạn. Nếu là xài chùa (nhà gần quán cafe1, quán ăn có wifi free) thì bạn ko tốn tiền. Còn nếu nguồn cấp wifi ở nhà thì vẫn rẻ hơn GPRS. Phí wifi tính theo phí internet thông thường, còn phí GPRS do nhà cung cấp dịch vụ điện thoại di động tính, thường thì đều cao hơn mà tốc độ kém lắm!
:p

Kenji1992

Nhanh lắm, ngang wifi ấy chứ :D, hay mình dùng trọn gói nó khác chăng :-?

chú này dùng gói cước của viẹttel . nếu bạn dùng mobi thì bạn chỉ cần đk rồi rest lại máy là dùng đc . hok cần cấu hình gì đâu