• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài Games & Soft full màn hình cho(5530,5800,N97)

Status
Không mở trả lời sau này.

vj3tgja

Khi chúng ta cài Games hay 1 số ứng dụng vào máy thường gặp phải 1 số trường hợp không full được màn hình.VD:Real football 2010 và ứng dụng chat Vitalk và Ola...

Nhưng cách giải quyết khá đơn giản.Các bạn làm theo các bước sau.

Vẫn cài Games và ứng dụng bình thường,sau khi cài xong bạn vào "Cài Đặt"->"Quản Lí Ứng Dụng"->"Ứng Dụng Đã Cài Đặt"->chọn tên Games và phần mềm bạn vừa cài->"Tùy Chọn"->"Cài đặt nhóm ứng dụng"->ở mục "Bàn Phím Ảo" bạn chọn "Tắt".

Như vậy là những games như Real football 2010 và 1 số ứng dụng chat như Vitalk và Ola sẽ full màn hình.

Lưu ý:1 số games yêu cầu bắt buộc khi chơi phải có bàn phím ảo bên dưới,thì nếu tắt bàn phím ảo đi thì games vẫn không full được ,màn hình và 1 số games không thể full màn hình vì không thích ứng với dòng cảm ứng.

Theo:vitvn.net
Chúc các bạn thành công

dendrotrang

cách này chỉ có thể thực hiện đc đối với những game có đuôi jar thui còn đuôi sis thì ko hiệu nghiệm đâu .

alphablue90

cho tớ spam 1 tí(sr mod nhé), hỏi thật, bạn có tìm đọc các bài trong diễn đàn ko thế? vào diễn đàn bao lâu rồi mà bây h còn post bài này?chú ý 1 tí đi nhé, cái này ai sử dụng máy cũng biết

anhky

Thành viên mới có khác ^.^. Thanks bạn đã chia sẽ. Nhưng bạn nên tìm hiểu kĩ rồi hãy post lên nhé. Làm mình tưởng có cách gì hay hơn cách bạn vừa post ^.^

Status
Không mở trả lời sau này.