• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cái ứng dung cho TouchCruise

winmobile

mình mới mua 1 con Touch Cruise muốn tập tanh vọc phá em náy nhưng không biết cách cái ưng dunhj thế náo các anh em chỉ dùm với Thank!

lonebeast

Touch Cruise hay bất cứ một máy điện thoại chạy hệ điều hành Window Mobile đều có cách cài phần mềm giống nhau.
Trước hết muốn cài phần mềm hay làm gì đi nữa bạn cần có một công cụ đắc lực và không thể thiếu cài trên PC đó là: Microsoft ActiveSync (đối với XP) hoặc Mobile Centre (đối với Vista). Đây là công cụ để PPC giao tiếp với PC và từ đấy ta có thể cài đặt hay điều chỉnh trực tiếp từ PC.
Về phần mềm cho PPC có thể chia ra làm mấy loại sau:
- Loại cài từ PC: loại này nhận biết bằng cách chúng là các file dạng *.exe và chạy được trên PC. Để cài phần mềm loại này, bạn cần kết nối PPC với máy tính và chạy phần mềm trên PC, quá trình cài đặt sẽ tự động diễn ra, bạn chỉ việc làm theo hướng dẫn.
- Loại cài trực tiếp trên PPC: đây là các file dạng *.cab. Đối với những file này, bạn copy vào thẻ nhớ hoặc một chỗ nào trên PPC sau đó kích hoạt nó trực tiếp từ PPC, quá trình cài đặt sẽ được diễn ra.
- Loại không cần cài đặt: thực ra đây là những phần mềm đã được ai đó cài đặt trên PPC và chia sẻ cùng mọi người, bạn có thể tìm thấy trên diễn đàn của chúng ta. Loại này bạn chỉ cần copy nguyên thư mục đó vào PPC rồi chạy là ok.
Cần chú ý khi cài phần mềm đó là:
+ Chọn đúng phiên bản phần mềm hỗ trợ cho máy mình: phù hợp với bản win (có những phần mềm chỉ chạy được trên WM2003); phù hợp với độ phân giải màn hình (máy bạn dùng hiện giờ có màn hình là QVGA).
+ Chọn ổ nhớ khi cài: có những phần mềm bắt buộc phải cài trên máy, nhưng cũng có nhiều phần mềm chỉ cần cài trên thẻ nhớ là được.
Chúc bạn thành công!