• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH CHỈNH PAGEPOOL CHO CÁC ROM HTC

hettientieu

Xin hỏi HTC P3452 có thể làm được ko? nếu làm được thì tăng PagePool khoảng bao nhiêu là chuẩn.
Cám ơn

trandaithieugia

Cho em hỏi dòng Trinity thì nên để PAGEPOOL bao nhiêu thì hợp lí ạ?? Cảm ơn vì câu trả lời của các bác

trandaithieugia

Việc tăng hay giảm PagePool (bộ đệm) cho các ROM HTC nói riêng và PPC nói chung ngày càng có nhu cầu lớn.
Công cụ trước đây thường hay dùng là sử dụng Hex Editor để chỉnh sửa các địa chỉ.
Cách này đòi hỏi người sử dụng phải có kinh nghiệm và sự cẩn thận.

Dưới đây tôi xin giới thiệu một công cụ (Tool) để change PP (PagePool) cho khá nhiều dòng PPC khác nhau.

Đ/K: ROM của dòng PPC phải tách OS ra được *.nb hoặc ROM có định dạng *.nbh.
Khi đ/k được đáp ứng thì cách Change khá đơn giản:
- Chạy Tool
- Tìm đến các *.nb hoặc *.nbh rồi chỉnh số PP là xong.

Với Tool này, các dòng máy HTC sau sử dụng rất tốt:

- HTC Wizard, Prophet, Hermes, Artemis, Love, Trinity, Athena, Herald,...
- Bạn có thể chỉnh sửa PP thành bất kỳ số nào bạn muốn.
- Tuy nhiên người ta thường change PP=4,6,8,12 hoặc 16Mb mà thôi.

Tool đưa kèm dưới đây.
Bác Quang cho em hỏi sao em dùng tool này cho ROM Trinity mà không được nhỉ? hình như chỉ cho Hermes thôi thì phải

PhuocTri

Tỉ lệ giữa PP với RAM là ntn hả bạn...

Ví dụ Diamond là 128MB (quảng cáo 192MB) thì PP bao nhiêu là vừa...

pvuloc90

Cho em hỏi Tool convert từ file exe của ROM sang .nbh và ngược lại với ạ?
Em xin cảm ơn!

Cho em hỏi Tool convert từ file exe của ROM sang .nbh và ngược lại với ạ?
Em xin cảm ơn!
Từ file .exe thì bạn cứ extract ra bằng WinRar thì có file .nbh ngay mà, sau đó cứ để nguyên đó úp thôi convert ngược lại làm gì...:(

ai co thể cho em côgg cụ để Extract file nk.nbf được không? mấy em là o2 neo dòng prophet. em đọc trên diển đàn có hướng dẫn cách chỉnh PagePool (bộ đệm) cho các ROM HTC.nhưng yêu cầu là "phải tách ra thành *.nb, sau đó chạy PP".sau đó mới chạy công cụ.nhưng em tìm mải mà không được.

ai co thể cho em côgg cụ để Extract file nk.nbf được không? mấy em là o2 neo dòng prophet. em đọc trên diển đàn có hướng dẫn cách chỉnh PagePool (bộ đệm) cho các ROM HTC.nhưng yêu cầu là "phải tách ra thành *.nb, sau đó chạy PP".sau đó mới chạy công cụ.nhưng em tìm mải mà không được.
Bạn tải cái này về, giải nén. copy file rom .nbf vô đó rồi kéo file rom thả vào file Convert nbf2nb.bat, nó sẽ ra các file sau: 80040000-OS.nb ; 90000000-IPL.nb ; 91000000-SPL.nb ; 96000000-GSM.nb ; 92000000-Splash.nb , 9b000000-Extension.nb ; 9d000000-HTC.nb " , sau đó bạn chạy file PagePool Changer.exe rồi tìm đến file .nb vừa extract rồi thay đổi, save lại... Xong bạn chạy file Nb2nbf for HTC Prophet.exe rồi chọn các file theo thứ tự sau:

File 1: 9b000000-Extension.nb - 9B000000 - Extension Rom
File 2: 80040000-OS.nb - 80040000 - OS
File 3: 96000000-GSM.nb - 96000000 - GSM
File 4: 92000000-Splash.nb - 92000000 - Splash Screen
File 5: 9d000000-HTC.nb - 9D000000 - HTC Logo
File 6: 90000000-IPL.nb - 90000000 - IPL
File 7: 91000000-SPL.nb - 91000000 - SPL
[FONT=&quot]

Nhấn Translate là xong. Máy tính của bạn phải cài Net CF và tắt các chương trình virut và tường lửa đi nhé...

[/FONT]

hicc:( em làm mà nó vẩn không được ,tử báo lỗi
[/IMG]
dù đã tắt các chương trình quét virut rồi,cài đầy đủ net cf 2.0 rồi lại 3.5 nữa mà vẩn không được,

hicc:( em làm mà nó vẩn không được ,tử báo lỗi
dù đã tắt các chương trình quét virut rồi,cài đầy đủ net cf 2.0 rồi lại 3.5 nữa mà vẩn không được,
Xin lỗi bạn mình gửi thiếu file, bạn tải ở file đính kèm rồi cho vào bộ tools nhé...

mod ơi em giải nén chỉ có 2 thanh phần thôi
thử trên 2 rom,1 rom term và 1 rom cook trên mạng thì room cook lúc mở pp lên thì thấy là 12m rồi,không biết đó có phải là pp của room không?.còn room cook thì không cho mình chỉnh,chẳng lẻ room cook bị khóa hả mod?

mod ơi em giải nén chỉ có 2 thanh phần thôi
thử trên 2 rom,1 rom term và 1 rom cook trên mạng thì room cook lúc mở pp lên thì thấy là 12m rồi,không biết đó có phải là pp của room không?.còn room cook thì không cho mình chỉnh,chẳng lẻ room cook bị khóa hả mod?
File Rom là 80040000-OS.nb đó, bạn chỉnh PP ở file này... Mình quên nói với bạn là bạn chỉ có thể thay đổi PP ở Rom Ship, còn rom cook thì bạn không thể chỉnh sửa được vì đã bị lock trong quá trình build rồi...:(

vậy là phải tự build room hoàn toàn từ đầu hả mod.hic đang có bản room cook chạy hay đinh up pp lên cao tý chạy cho máu, ai dè không được.thế này phải học lại từ đầu rùi.mod có bản rom 6.5 nào có thể chỉnh pp thì up cho em voc vài bữa với.

MtxCK75

Các bác cho hỏi là tool này có dùng để chỉnh cho ROM của HD2 được không ạ (tức là up vào máy có bị lỗi gì không ấy ạ). Em chỉnh thử thì thấy ok nhưng chưa dám up vào máy.

Nếu máy HD2 T-Mobile thì để PP bao nhiêu là tối ưu hả các bác

Chỉnh sửa cuối: