• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chụp ảnh màn hình (ko root, ko app) cho các dòng máy Galaxy

BroThong

CHỤP ẢNH MÀN HÌNH KHÔNG ROOT, KHÔNG CẦN APP

121945-models-pose-with-samsung-electronics-new-smartphone-galaxy-s-ii-at-the-e1314193653905.jpg

Sau đây là một thủ thuật mình xin giới thiệu với các bạn, đó là cách để chụp ảnh màn hình mà không cần root máy hay cài thêm bất kì ứng dụng nào. Cách thức này khá giống với iPhone, bạn sẽ chụp ảnh màn hình nhanh hơn sau bài thủ thuật này.

Galaxy S2: Nhấn và giữ phím Home, sau đó bấm phím nguồn (Power).

Các dòng Galaxy khác (I9000, I9003, Ace...): Nhấn và giữ phím Back, sau đó bấm phím Home.

Galaxy Tab 7": Nhấn và giữ phím Back, sau đó bấm phím nguồn.

Mọi hình ảnh chụp đc đều nằm trong bộ nhớ của máy, ở mục ScreenCapture

Lưu ý: Một vài thiết bị có thể yêu cầu Android 2.2 (Froyo) mới chụp được.

Nguồn: Open Source Hacker

timeo1968

Mọi hình ảnh chụp

( Mọi hình ảnh chụp đc đều nằm trong bộ nhớ của máy, ở mục ScreenCapture )xin hỏi mục screencapture nằn ở chỗ nào vậy hướng dẫn cho mình được không mình chụp được tìm mãi không biết ở đâu ?

muteki

Mình xin đóng góp thêm là máy ss galaxy w chụp màn hình bằng cách nhấn Home trước rồi Power sau (gần như cùng lúc)