• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chuyển ngôn ngữ cho HP-6915 sang tiếng Anh

hangdocpro2

Đầu tiên download tool dưới đây về giải nén,Gỡ bỏ sim và thẻ ra khỏi máy.đưa máy về bootloader(bấm power+2 nút action+reset),cắm máy vào cốc .trên máy tính cài activesync 4.5.và chạy tool Sable và ngồi chờ kết quả khoảng 2,3 phút,đã test thành công trên rom tiếng Đức,pháp.(đã lược bỏ phần radio,tránh tình trạng No GSM)..
Chú ý:bản rom và tool này chỉ dùng cho máy hp 6915 có chip G4.(star/setting/hp view/..)

link download tool: http://www.mediafire.com/?sharekey=e9e28e135c7570f3a0f2f20c509059d9e04e75f6e8ebb871
Link mới : http://www.easy-share.com/1908416716/HW6915_ROM_FOR_G4-121UK_.rar

up tiếp cái link mega anh em down cho dễ : http://www.megafileupload.com/en/file/155619/HW6915-ROM-FOR-G4-121UK--rar.html

Chỉnh sửa cuối:

lehung75

bạn ơi giúp tôi với, tôi đa down phần mềm của bạn về nhưng khi up rom thì chắc tôi làm sai gì đó bây giờ nó báo là đã xóa trăng ROM rồi màn hình hiện Logo hp và chữ giao diện kết nôi USB ko connec đc với PC bạn ơi, giúp mình cách làm sao nạp đc rom lại nhé. thanks bạn nhiều

hangdocpro2

bạn ơi giúp tôi với, tôi đa down phần mềm của bạn về nhưng khi up rom thì chắc tôi làm sai gì đó bây giờ nó báo là đã xóa trăng ROM rồi màn hình hiện Logo hp và chữ giao diện kết nôi USB ko connec đc với PC bạn ơi, giúp mình cách làm sao nạp đc rom lại nhé. thanks bạn nhiều

Chúc mừng đã thành công!:D

Bạn ơi, link die hết rùi, bạn vui lòng up lại dùm

cái link phía dưới vẫn down tốt mà bạn:|chịu khó chờ khi bấm vào link khoảng 350s thì down được

lehung75

cảm ơn bác (hangdocpro2) đã tận tình chỉ bảo và tôi đã thành công up rom hiện tại chạy rất tốt, nhưng chưa thử GPS hôm nay rảnh cố gắng thử mò túm lấy mấy quả vệ tinh xem sao, hy vọng là được. Mong bác xem có phần mềm bổ ích nào cho con hp 6915 này ko thì post cho anh em nhé.

nuhonngatngay8x

hangdocpro2 ơi, mình đã chờ 500s đến hơn chục lần vẫn ko down đc, bạn có thể up lên trang khác dễ down hơn đc ko. Kon HP6915 của mình hardreset bị xóa hết rùi, phải up ROM lại thui. Bạn vui lòng giúp mình với...........

lehung75

hangdocpro2 ơi, mình đã chờ 500s đến hơn chục lần vẫn ko down đc, bạn có thể up lên trang khác dễ down hơn đc ko. Kon HP6915 của mình hardreset bị xóa hết rùi, phải up ROM lại thui. Bạn vui lòng giúp mình với...........
bạn có thể PM mình mình send file rom bản WM 2005 cho
nick của mình là usalove75 và dt là 0983450266 file đó do bạn (hangdocpro2)up lên và mình đã down đc về
thanks bạn (hangdocpro2) rất nhiều.

lehung75

bạn ơi file đó là 25Mb lên ko gửi đc qua email rồi thôi mai bạn Ol đi thì mình send cho nhé. còn đưa link lên đây thì hình như mình ko được quyền vì thành viên mới

nuhonngatngay8x

bạn ơi tôi đưa link này lên bạn down về nhé còn link của bác (hangdocpro2) vẫy chạy tốt mà tôi vừa test xong có khi đường net của bạn có vấn đề, hoặc máy tính của bạn đó bây giờ bạn thử link này xem sao nhé chúc bạn thành công.
link down: http://www.4shared.com/file/152055433/56f27ef9/HW6915_ROM_FOR_G4-121UK_.html

Thank anh, em đang down về, em sẽ chạy lại ROM theo hướng dẫn của bạn hangdocpro2. Kết quả sẽ trao đổi với bạn sau nhé!!!

nuhonngatngay8x

hj a lehung75,nhờ a chỉ e đã up room thành công,máy chạy rất mượt.E on bằng kon hp lun nên ko tíc nút thanks đc,1 lần nữa Thank a và hanodocpro2 rất nhiều!!!

hangdocpro2

cảm ơn bác (hangdocpro2) đã tận tình chỉ bảo và tôi đã thành công up rom hiện tại chạy rất tốt, nhưng chưa thử GPS hôm nay rảnh cố gắng thử mò túm lấy mấy quả vệ tinh xem sao, hy vọng là được. Mong bác xem có phần mềm bổ ích nào cho con hp 6915 này ko thì post cho anh em nhé.

dòng hp này bạn cài vietmap r12 chạy ok lắm,nếu bạn cần minhf share cho nhé

lehung75

mình chưa rò đc gps bạn ơi, đúng là khổ thật mình đang chạy việt map R12 mà chạy mấy phố rồi mà vẫn chưa thấy quả vệ tinh đâu cả. bác có cách làm ko nhỉ?

Sonblack

Super V.I.P
Lưu ý rằng những bài viết không liên quan chủ đề đã được post ở bài đầu tiên sẽ bị del mà không báo trước! Đó là nội quy của PDAVIET!

loteo

Bạn có rom cho con HP 6965 k, cái hp của mình bị lỗi k gởi đc tin nhắn, mình muốn up lại rom, hay bác nào biết về vụ này giúp mình cái.