• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu chữa HTC EVO 3D bị treo lại Logo?

hungnd1980

mình có một con htc evo 3d máy rất khó khởi động lúc khởi động được khi hiển thi htc thì treo ấn phí volum up và nguồn để vào boot load vẫn bị treo không reset và làm các lệnh khác được. máy vẫn đang ở chế độ s-on. anh em nào trên diễn đàn biết cách chạy phần mềm con này xin chỉ bảo giùm cách. thanks.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
có ai anh em nào đi ngang qua giúp mình mới. hu hu.............

Lưu ý bạn đôi điều:
- Bạn là thành viên ĐK đã lâu tuy số bài còn ít nhưng phải biết rõ về QD của diễn đàn, hơn nữa tuổi tác cũng đã lớn (1980) cho nên phải biết là đã có khu vực dành cho EVO 3D, nếu đăng bài ở đó sẽ có nhiều người giúp hơn và phải biết cách viết tiêu đề cho đúng ngữ pháp (tiêu đề mình đã sửa lại rồi đó).
- Máy của bạn đâu có chết nguồn??? Máy của bạn chỉ là bị treo tại màn hình Boot mà thôi, có lẽ do thao tác can thiệp gì đó bị dính bệnh này. Trước khi hỏi phải tường thuật rõ bạn đã làm gì để máy bị như vậy, mọi người sẽ dễ biết cách mà giúp.

Cách tốt nhất với máy bạn là Update lại ROM gốc Ship cho máy, nếu vẫn S-ON mà không nhớ ROM gốc là ROM nào thì dùng Gold Card mà xử lý.

hungnd1980

cám ơn các đồng chí đã chỉ bảo

bác phamquang ơi nhờ bác hướng dẫn chi tiết giùm mới máy treo logo htc nên em chưa biết làm thế nào để úp được bản rom ship. thanks bác

PhamQuang

Manager
cám ơn các đồng chí đã chỉ bảo

bác phamquang ơi nhờ bác hướng dẫn chi tiết giùm mới máy treo logo htc nên em chưa biết làm thế nào để úp được bản rom ship. thanks bác

Trước hết hãy kiểm tra xem máy còn vào được Bootloader không đã nhé.
Còn vào được thì việc Update ROM sẽ đơn giản với GC thôi.
Nhưng trước hết bạn chưa kể rõ là đã làm gì với máy để nó bị treo vậy???

ancola66

Super V.I.P
mình có một con htc evo 3d máy rất khó khởi động lúc khởi động được khi hiển thi htc thì treo ấn phí volum up và nguồn để vào boot load vẫn bị treo không reset và làm các lệnh khác được. máy vẫn đang ở chế độ s-on. anh em nào trên diễn đàn biết cách chạy phần mềm con này xin chỉ bảo giùm cách. thanks.

Sao lại nhấn giữ Volume up :-?
Muốn vào Bootloader thì phải nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả nút Power ( Trước đó thì tháo pin ra rồi lắp lại )

hungnd1980

máy đang dùng bình thường thì bị hiện tượng như vậy...... thỉng thoảng vẫn vào được bootload anh ơi.

Taki7610

Unlock_GSM
máy đang dùng bình thường thì bị hiện tượng như vậy...... thỉng thoảng vẫn vào được bootload anh ơi.

Bạn đã chạy bản ROM Ship nào chưa (chuyển qua chế độ H-Boot - USB chạy) ? bạn ghỉ rõ thông tin Bootloader lên để anh em xem thử nhé.

hungnd1980

mình vừa chạy được một bản rom ship bản của châu âu vào máy chạy xong khởi động lại vẫn thế. bootload của máy 1.49.0007. chạy bản châu á báo lỗi 131. nhờ anh em trên diễn đàn chỉ bảo giùm cách cứu con này mới. thanks

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
mình vừa chạy được một bản rom ship bản của châu âu vào máy chạy xong khởi động lại vẫn thế. bootload của máy 1.49.0007. chạy bản châu á báo lỗi 131. nhờ anh em trên diễn đàn chỉ bảo giùm cách cứu con này mới. thanks
Bootloader 1.49.0007 là bản châu Âu bạn chạy bản châu Á báo lỗi 131 là đúng rồi (Vì máy của bạn chưa S-Off và Unlocked)

hungnd1980

đã chạy lại rom rùi vẫn bị hiện tượng cũ. hu hu......... có bác nào không giúp em mới

Taki7610

Unlock_GSM
đã chạy lại rom rùi vẫn bị hiện tượng cũ. hu hu......... có bác nào không giúp em mới

Nếu vậy chỉ có 2 cách kiếm đúng bản ROM zin cho nó rồi up vào, 2 là phải có box chuyên dụng để S-OFF và Super Ship rồi đập bản các bản ROM trên vào.

hungnd1980

không có box đành phải ngồi ngắm nó thui. có anh em nào có thuốc cho con này giúp mình mới nha.........