• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HTC Desire Hboot 0.93.0001 brick?

ngoctrai184

Chào cả nhà,mình mới tập tò dùng Android nên mong mọi người chỉ giáo nhiều.Chẳng là mình có con HTC Desire đang dùng bình thường tự dưng nó bị treo ở màn hình khởi động không vào được chương trình,mình seach google thì thấy cách bày Cleal storng bằng các phím cứng,mình đã làm theo nhưng vẫn bị treo ở màn hình khởi động.Mình lên diễn đàn và đọc được bài này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?115297-Sửa-usb-brick-với-hboot-0.93-máy-chưa-root
Mình download Rom Ship của nó theo đường link này:http://shipped-roms.com/index.php?ca...id&model=Bravo
Mình download một bản rom Ship về up thử nó chạy hết nhưng báo lỗi erorr bootloader rồi hiện 4 cái hình tam giác ở 4 góc màn hình.Giờ máy của mình vẫn kết nối được với PC và vẫn có thể úp rom Ship được nhưng báo lỗi.Hay mình chưa tìm đúng bản rom gốc của nó.Mình lo quá,mong mọi người chỉ mình gỡ rối với.Ah mình nhớ thông số của máy mình thế này:

Bravo PVT1 SHIP s-ON
HBOOT 0.93.0001
MICROP PANEL-SYNW0101
RADIO-5.11.05.27
Mong mọi người ra tay giúp mình với.Thanks all....

PhamQuang

Manager
Bạn vô tình đã làm "hỏng" bootloder rồi dó.
Cách cứu có 2:
- Hoặc tìm đúng ROM gốc ban đầu của máy và up lại cho máy từ Fastboot
- Hoặc tạo GoldCard để update từ thẻ nhớ ROM ship nào đó cho máy. Cách này khả thi hơn đấy.
Chỉ có 2 cách trên vì máy của bạn vẫn là S-ON mà. Cứ yên tâm sử dụng một trong hai cách trên là cứu được máy, không quá nguy hiểm đâu.

Lưu ý: tạo GoldCard trên thiết bị HTC chạy Android vẫn có thể dùng được đấy.

ngoctrai184

Hj cháu thanks bác Quang nhiều nhiều,vậy bây giờ cháu phải tạo goldcard hả bác,ah nhưng mà máy của cháu hiện giờ đang bị brick,ý của bác Quang là cháu dùng một cái máy Android khác rồi tạo Goldcard bỏ vào máy cháu uprom ah.

ngoctrai184

Ấy za,bác Quang ơi,cháu đã tạo được Goldcard từ một máy Android khác rồi nhưng máy của cháu giờ không vào được fashboot vs recovery được,nó bị treo ở màn hình có chữ HTC với 4 cái hình tam giác dấu chấm than ở 4 góc màn hình thôi.Máy vẫn nhận USB,chỉ cho chạy RUU thôi bác àh,nhưng đều toàn báo lỗi bootloader erorr.Chẳng lẽ cháu phải download hết mấy chục bản Rom ship về rồi up từng bản một ah.Hjchic...có cách nào khác không hả bác.

PhamQuang

Manager
Ấy za,bác Quang ơi,cháu đã tạo được Goldcard từ một máy Android khác rồi nhưng máy của cháu giờ không vào được fashboot vs recovery được,nó bị treo ở màn hình có chữ HTC với 4 cái hình tam giác dấu chấm than ở 4 góc màn hình thôi.Máy vẫn nhận USB,chỉ cho chạy RUU thôi bác àh,nhưng đều toàn báo lỗi bootloader erorr.Chẳng lẽ cháu phải download hết mấy chục bản Rom ship về rồi up từng bản một ah.Hjchic...có cách nào khác không hả bác.

Up ROM từ thẻ thì cần gì phải vào Recovery?
Làm thế này nhé:
- Tách từ ROM Ship (file EXE) nào đó, tốt nhất từ Europe ROM ra file rom.zip.
- Đổi tên thành PB99IMG.zip
- Copy file trên vào thẻ GoldCard mà cháu vừa tạo được, lắp vào máy.
- Tắt máy.
- Giữ không nhả VOLUME DOWN. + nhấn POWER mở máy.
Tiếp theo máy sẽ tự check thẻ và tiến hành Update, cháu theo đó mà tiếp tục.

ngoctrai184

Bác Quang ơi...cháu trích xuất Rom.zip từ rom Ship rồi,bỏ vào Goldcard để úp Rom vẫn không được,nó cứ lên chữ HTC với 4 hình tam giác ở 4 góc là đứng im ah,máy đâu check được với thẻ nhớ đâu ah,cháu dùng thẻ 2gb,hay cháu tạo Goldcard chưa đúng hả bác.Cháu làm theo hướng dẫn từng bước tỉ mỉ lắm mà.Hay cháu phải tạo lại cái Goldcard khác.Bác giúp cháu với...

starloneny65

Mình cũng bị y như vậy nè , sao chẳng ai thiết tha hướng dẫn chúng em nữa nhỉ , hix buồn quá

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi...cháu trích xuất Rom.zip từ rom Ship rồi,bỏ vào Goldcard để úp Rom vẫn không được,nó cứ lên chữ HTC với 4 hình tam giác ở 4 góc là đứng im ah,máy đâu check được với thẻ nhớ đâu ah,cháu dùng thẻ 2gb,hay cháu tạo Goldcard chưa đúng hả bác.Cháu làm theo hướng dẫn từng bước tỉ mỉ lắm mà.Hay cháu phải tạo lại cái Goldcard khác.Bác giúp cháu với...

Khả năng nhiều là do tạo Gold Card chưa thành công đó cháu ạ. Thử làm xem sao.

PhamQuang

Manager
Mình cũng bị y như vậy nè , sao chẳng ai thiết tha hướng dẫn chúng em nữa nhỉ , hix buồn quá

Bạn không biết đọc à? Bài số 5 không phải là hướng dẫn hay sao?
Hay là bạn chỉ biết kêu ca thôi vậy?

ngoctrai184

Vâng,để cháu làm lại cái Goldcard khác lại thử xem sao,mong sao là được,cháu cảm ơn bác nhiều ah...

starloneny65

Bạn không biết đọc à? Bài số 5 không phải là hướng dẫn hay sao?
Hay là bạn chỉ biết kêu ca thôi vậy?
Thưa anh là em đã đọc hết tất cả các bài từ tối qua rồi ạ , kiểu gì cũng không được , hay là máy chết rồi , bây giờ vẫn chỉ hiện chữ htc và 4 dấu chấm than 4 góc
Em làm như sau down rom gốc về up thì đến 50% lại báo lỗi 152 gì ấy , không làm sao được ,

PhamQuang

Manager
Thưa anh là em đã đọc hết tất cả các bài từ tối qua rồi ạ , kiểu gì cũng không được , hay là máy chết rồi , bây giờ vẫn chỉ hiện chữ htc và 4 dấu chấm than 4 góc
Em làm như sau down rom gốc về up thì đến 50% lại báo lỗi 152 gì ấy , không làm sao được ,

Bạn còn nhớ thông số ROM khi mua máy về không? Là máy Asia, HK hay Europe?
Nếu dùng GC vẫn chưa được thì đi tìm ROM gốc của máy Up sẽ được, đó là cách cuối cùng.
Chỉ cần có ROM gốc, đưa máy vào Fastboot, chạy Update ROM gốc là có thể cứu được máy.

starloneny65

Bạn còn nhớ thông số ROM khi mua máy về không? Là máy Asia, HK hay Europe?
Nếu dùng GC vẫn chưa được thì đi tìm ROM gốc của máy Up sẽ được, đó là cách cuối cùng.
Chỉ cần có ROM gốc, đưa máy vào Fastboot, chạy Update ROM gốc là có thể cứu được máy.
em không nhớ thông số rom , máy em hàng orange
em down mấy cái up thử đều đến 50% là báo lỗi .bây giờ có vào được fast boot đâu ạ , anh làm ơn gửi em link nào là đúng rom cho máy em ạ , anh cho em xin yahoo đi anh

starloneny65

Vào đây mà tìm ROM Orange:

http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Bravo

Phá máy kiểu gì mà không vào được Boot thì bó tay !!!
hj , chả là máy đang chạy rom cook 2.3 nhưng em thik rom gốc hơn nên mày mò up lại rom gốc , có lẽ lúc up rom không để ý nên sai bản rom thế là bị vậy luôn ạ , có nguy cơ hỏng không hả anh
ôi trang này em down về gần hết rồi , có rom orange thì lại đuôi zip

ngoctrai184

Bác Quang ơi,sau 1 thời gian lọ mọ hoài trên net,cháu đã làm mọi cách,tạo goalcard,up rom ship nhưng khổ nổi rom ship nhiều quá cháu tìm mãi mà vẫn không đúng với máy của cháu.Cháu tìm được cách lấy số seri và IMEI của máy để lấy được thông tin của máy theo http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr.Cháu không biết cách download rom Ship trên trang chủ của HTC,bác Quang có cách nào giúp cháu không ạh,cháu lay hoay hoài không được chán quá bác ạh...

rooney20

mình cũng vừa bị dính quả này.up cái room ship xong bị treo,tháo pin bạt lên thì bị treo chữ HTC và 4 cái tam giác ở 4 góc.chắc nhẽ e desire đã thành cục gạch.
thông số trong Hboot
AlphaRev CM7 r2
BRAVO PVT3 SHIP S-OF
MICROP-051d
RADIO 5.09.05.30.2
Aug 10 2010

RUU

mặc dù đã s-off nhưng cài room ship RUU_Bravo_Froyo_Telstra_WWE_2.26.841.2_Radio_32.48.00.32U_5.11.05.14_release_150162_signed bị báo lỗi ở đoạn 52%,lỗi 152
còn các room ship khác báo lỗi 110

Ps: Bác Quang vào cứu tụi cháu với

đây trong Hboot:

đây là hình khi cắm cáp vào máy tính

sau khi up room ship báo lỗi 152

Chỉnh sửa cuối:

tilambieng

Mình thấy Hboot của bạn là AlphaRev CM7 r2 vì vậy nên chắc khi up rom ship thì bị lỗi.

Bạn phải đổi Hboot về bản Bravo Ship (Hboot gốc) thì mới up rom ship lại được. Khi đó bạn có thể up rom từ file exe hay file zip đều ok.

rooney20

Mình thấy Hboot của bạn là AlphaRev CM7 r2 vì vậy nên chắc khi up rom ship thì bị lỗi.

Bạn phải đổi Hboot về bản Bravo Ship (Hboot gốc) thì mới up rom ship lại được. Khi đó bạn có thể up rom từ file exe hay file zip đều ok.
bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể cách đưa về Hboot gốc được k?
thank bạn!