• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đưa thông tin vào ROM khi Cook?

etenx500

Có bạn nào biết cách đưa thông tin registration vào chương trình mà mình muốn nhét vào rom để cook ko?

VD mình đưa thông tin registration của resco explorer

add code vào OEM package của resco explorer

thx

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Nếu code được viết vào Registry thì bạn phải tìm ra đúng nó trên registry khi cài thử. Sau đó cho vào Registry. Rồi build lại.

Tuy nhiên, khi cook những bản rom này, bạn chỉ nên dùng cho bạn, không nên share lên diễn đàn. Diễn đàn không cho phép tuyên truyền C.R.A.C.K. Nếu cần thiết bạn có thể ra Yahoo add nick của mình để thảo luận thêm nhưng chỉ vào ban đêm thôi nhé, ban ngày phải làm việc.

Chúc vui.

etenx500

Nhưng vấn đề nằm ở chỗ là Resco explorer ko ghi registration vào registry. Nên em tìm hoài ko được bác ah. Em sẽ add nick bác.

PhamQuang

Manager
Nhưng vấn đề nằm ở chỗ là Resco explorer ko ghi registration vào registry. Nên em tìm hoài ko được bác ah. Em sẽ add nick bác.

Câu hỏi chung chung quá, mỗi PM có cách đưa Code ĐK riêng cho nên việc đưa thông tin cũng vậy.
"Tùy cơ ứng biến" thôi. Nói chung các soft mà ĐK bằng Code đều có thể đưa vào Reg. trước khi Cook ROM được.

etenx500

Câu hỏi chung chung quá, mỗi PM có cách đưa Code ĐK riêng cho nên việc đưa thông tin cũng vậy.
"Tùy cơ ứng biến" thôi. Nói chung các soft mà ĐK bằng Code đều có thể đưa vào Reg. trước khi Cook ROM được.

Vâng. Chú có thể chỉ cho cháu cách tìm hiểu xem code dk nằm ở đâu ko. Cháu cảm ởn chú nhiều

PhamQuang

Manager
Vâng. Chú có thể chỉ cho cháu cách tìm hiểu xem code dk nằm ở đâu ko. Cháu cảm ởn chú nhiều

Thường nguyên lý đưa Soft nào đó vào ROM trải qua các bước:
- Từ cab file của ứng dụng tạo ra OEM. OEM bao gồm: dsm, rgu và các Module.
- Các reg. của ứng dụng sẽ nằm trong rgu.
Với ứng dụng có Code ĐK bạn phải theo dõi xem Code sau khi ĐK nó nằm ở đâu, dùng trình registry nhớ lại rồi gắn vào rgu đó.

Sau khi chạy BuildOS các reg. sẽ được add. vào ROM thôi.
Nguyên lý là vậy, tuy nhiên thực tế mỗi soft 1 khác, ví dụ MemMaid, CorePlayer hay PocketMussic đó, mỗi soft có cách đưa khác nhau.

IamA3DFan

Có một số soft nó không lưu mã đăng ký vào registry mà lưu xuống file hoặc đâu đó trên máy nữa bạn ơi. vấn đề là mình phải truy ra được chổ nó lưu giữ các code đk.

ghekua

một số soft bắt đăng ký code kèm với owner nên ko add được bạn ơi. chỉ có soft yêu cầu code ko mới add đươc.

ngochoangimsat

Có bạn nào biết cách đưa thông tin registration vào chương trình mà mình muốn nhét vào rom để cook ko?

VD mình đưa thông tin registration của resco explorer

add code vào OEM package của resco explorer

thx

Tuy bài hơi cũ rồi nhưng trả lời luôn cho ai chưa biết:
Dùng phần mềm SPBTracker cài vào PPC nó sẽ làm nhiệm vụ phân tích các giá trị thay đổi trên PPC trước và sau khi cài phần mềm hoặc tinh chỉnh một cái gì đó trên PPC và cho phép xem cái gì thay đổi. Như vậy trước khi cài phần mềm chụp một Image, sau khi cài một phần mềm và đăng ký ta chụp thêm 1 cái image nữa. So sánh 2 Image này -> cái gì thay đổi -> cho nó vào kitchen -> xong. Ví dụ dùng phần mềm trên với phần mềm Lichphudong cho thấy sau khi bạn điền tên, ngày sinh vào phần mềm nó sẽ lưu ra file User.dat trong myducument -> để khi build nó ra tên bạn luôn thì lấy cái file này tích hợp vào rom khi build