• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH GIẢI CỨU "cục gạch" HERMES

thanhcong27

con HTC của em Tytn đời đầu đo CPU sam sung 400MHz Ram 64MB Flash size128MB
Data buss 32bit em chạy windows mobile5.x rất ổn định rồi úp thử lên 6.1 thì nó bị cà chớn:
+ nếu ko sài ứng dụng hoặc ko cài thêm gì hết thì chạy ổn định.
nhưng nếu sài thêm ưng dụng hoặc cài đặt thì nó chạy chậm và đứng máy.tầm 1ngày la fải hard reset chứ reset thường ko vô lại win.
+1 số phần mềm đc tích hợp lúc bung rom :acb Power, adobe flash lite,calculator,flash light,foxitreader,ftouchFLO,Pimbackup,pcket rả,poket sreen,RC bar, recordermsecure It, Super bright,WM5storage..
+cứ reset thường là 90% là hard reset.
=> ai có phương pháp gì cho em xin ý kiến với ạ. em cũng mới tập sài đc vài tuần nên ko biết cách up rom.

chỉ có cách up lai bản rom khác, nếu muốn dùng để xem cho đẹp up lên 6.5, muốn để sử dụng thêm các ứng dụng up rom 6.0 thôi, mình thấy bản 6.0 của custel v2.5 BBC rất ổn, ram trống tới hơn 30MB

toanthinhII

Mình vừa làm theo P2 của bác chủ topic và đã cứu thành công em dopod 838 pro chưa unlock CID đã upRom hiện boot loader . thanks

thanhcong27

Con hermes của em up lên 6.5 bị mất sóng vinaphone trong khi các mạng khác xài bt. Hôm qua em up bản Rom khác thì lại có sóng vina xài bt, chưa kịp mừng thì sang hôm nay lỡ tay up rom tiếp thì lại mất sóng, quay về bản Rom hôm qua thì cũng ko có sóng. em bó tay luôn, các bác xem thế nào thì giúp em với, hay ở HN có chỗ nào sửa thì em mang qua, mệt quá. Thanks các bác

bạn up rom chỉ chứa hệ đièu hành thôi thì không thể ảnh hửong đến sóng được, thường các bản rom cook chỉ chứa Os thôi không có radio, việc lỗi không có sóng của mạng vina trong khi có sóng của mạng vietel, mobifone , máy báo nosevice ,hay không nhận sim . máy báo nosevice là nhận sim nhưng không có sóng, nếu báo the simcard is not vaild là không nhận sim. nếu báo No sevice thì có thể do sóng yếu, hoặc do phần thu sóng dt bị kém ( do bản radio thấp, hoặc phàn cứng). nếu báo the sim card is not vaild thì là do phần mềm( bản radio bị lỗi, khi unlock sim CID bị lỗi ), chúc bạn thành công

các anh giúp em với,con trinity của em(cấu hình gần giống hermes).giờ vẫn vào OS bootloader bình thường nhưng thỉng thoảng thì đang chạy bị đơ,bị nhòe màn hình.bootloader cũng thỉnh thoảng bị nhòe màn hình.hjxxx vậy máy em bị làm sao vậy!???

emxinhang

các anh giúp em với,con trinity của em(cấu hình gần giống hermes).giờ vẫn vào OS bootloader bình thường nhưng thỉng thoảng thì đang chạy bị đơ,bị nhòe màn hình.bootloader cũng thỉnh thoảng bị nhòe màn hình.hjxxx vậy máy em bị làm sao vậy!???

cấu hình giống không có nghĩa là cách chữa cũng giống,mình nghĩ bạn nên qua box trinity để tìm cách cứu đi.

nguyenquansang

Máy Cingular 8525 của mình chết cảm ứng, không align screen được. Bạn nào ở Saigon biết chổ sửa chỉ mình với. Cám ơn nhiều.

thanhcong27

Máy Cingular 8525 của mình chết cảm ứng, không align screen được. Bạn nào ở Saigon biết chổ sửa chỉ mình với. Cám ơn nhiều.

vấn đề này bạn qua box kinh nghiệm sửa chữa nhé, nếu chết cảm ứng thì đơn giản thôi không có gì phải lo đâu, chúc bạn sớm sửa được máy

heobanhki

Đã có một bài dịch rất hay của bạn CutKit: http://pdaviet.net/showthread.php?t=10575

Tuy nhiên bài này ở xda-developer lại đi sâu phân tích nguyên nhân, mỗi bài đều có cái hay riêng của nó.
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Unbrick

Mình dịch tạm để các bạn tham khảo, mời các chuyên gia đóng góp thêm.

tải bản pdf: http://www.4shared.com/file/22657235/5fedb3d7/Cuu_cuc_gach_Hermes.html

cái quan trọng là bro nào có làm được kg?
cái này đã có lâu bên xda rồi.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

em chao cac bac,co bac nao da sua loi đuoc cho may htc tynt p4500 cua em tu thoat khoi moi chuong trinh tákmanage nhap nhay lien tuc.mong cac bac giup do.em xin cam on

QUYNHLONG0000

Em có cục gạch Herm100 ( o2 Xda trion XT01), lúc đầu SPL-1.40 chạy dopoop wm5. Đang úp ROM mất điện nên giờ bị chết tại màn hình win. Bị lock CID lại.
Tình trạng máy em hiện giờ SPL-1.09 . Vì không vào win được nên không thể dùng tool hạ BL 1.04. Úp nhiều bản ROM gốc rồi mà vẫn không được ( kể cả úp riêng phần Os) Diễn đàn đã có mấy trường hợp thế này nhưng em vẫn chưa biết các bạn có cứu được hay không và bằng cách nào...
Mong được tư vấn giúp đỡ!

ht_tran

con 8525 của e cũng bị không up được rom gốc,ko up được radio.Máy báo NO GSM.Cài OS thì bình thường,vô trong info thì báo ko có radio.Máy em vẫn vào wifi và blutooth được.Mong các bác giúp đỡ.