• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách gỡ bỏ Recovery của HTC Desire để chạy lại ROM gốc?

phanvan

Em nhận 1 con HTC Desire của khách em đã hack root và recovery rồi chạy bản rom cook down trên diễn đàn nhưng khách nói rom này hao pin quá!em định chạy chạy lại rom cook khác nhưng khách đòi up rom ship!các anh có cách nào gỡ bỏ recovery ra để chạy lại rom ship không!thật tình em không hiểu khách này luôn!mọi người thì muốn chạy recovery còn ông này thì ngược lại!mong các anh giúp đỡ!cám ơn các anh trước....
(@ Xin cho e hỏi rom cook nào xài ok ít hao pin luôn ạ!)

Kenji1992

Em nhận 1 con HTC Desire của khách em đã hack root và recovery rồi chạy bản rom cook down trên diễn đàn nhưng khách nói rom này hao pin quá!em định chạy chạy lại rom cook khác nhưng khách đòi up rom ship!các anh có cách nào gỡ bỏ recovery ra để chạy lại rom ship không!thật tình em không hiểu khách này luôn!mọi người thì muốn chạy recovery còn ông này thì ngược lại!mong các anh giúp đỡ!cám ơn các anh trước....
(@ Xin cho e hỏi rom cook nào xài ok ít hao pin luôn ạ!)

úp lại rom ship cũng đơn giản thôi bạn ,đầu tiên bạn tạo gorl card thẻ nhớ
sau đó tải rom ship về và chạy file exe để máy úp lại rom ship . bạn phải xem máy bạn ở đâu để lựa chọn rom ship cho phù hợp
cuối cùng thì mỗi người sử dụng mỗi rom khác nhau nên ý kiến về pin khác nhau , nếu muốn tiết kiệm pin thì bạn nên tắt 3G , wifi , blutooh , GPS khi không sử dụng và để ánh sáng màn hình là auto . và mình hay dùng rom leederoid nên mình thấy rất ok về khoản pin .
à quên , úp rom ship là mất recovery

langtuphongvan

Xin các bác giúp đở
Máy em thông số như sau:
Hboot 0.93.001
CID: HTC_044
Rom: 2.13.707.2
Root thành công, nhưng vào recovery up room cook, wipe ...nó không hiện gì hết, màn hình đen thui, nhấn nút nguồn lại thì quay lại recovery mode. Em chạy file recovery 2.5.1.2.img (của bác PhamQuang) cũng không được.
Em thử hạ Hboot xuống Hboot 0.80 nó lại báo lỗi "Main version older" từ đó hboot mỗi lần vô nó báo không tìm thấy file PID99IAG, PIB99IMG.zip
Em không làm được gì hết, mặc dù máy hoạt động bình thường, không bị brick gì hết. Mong bác nào bị giống em chỉ cách khắc phục dùm

Chỉnh sửa cuối:

nguyenson_44

cuối cùng thì mỗi người sử dụng mỗi rom khác nhau nên ý kiến về pin khác nhau , nếu muốn tiết kiệm pin thì bạn nên tắt 3G , wifi , blutooh , GPS khi không sử dụng và để ánh sáng màn hình là auto . và mình hay dùng rom leederoid nên mình thấy rất ok về khoản pin .
à quên , úp rom ship là mất recovery

Bạn giới thiệu dùm mình bản rôm nào tiết kiệm pin với. Mình không hay vọc rôm nên hơi ngại. Máy mình đang dùng rom ship Froyo 2.2
Thanks

Kenji1992

Xin các bác giúp đở
Máy em thông số như sau:
Hboot 0.93.001
Root thành công, nhưng vào recovery up room cook, wipe ...nó không hiện gì hết, màn hình đen thui, nhấn nút nguồn lại thì quay lại recovery mode. Em chạy file recovery 2.5.1.2.img (của bác PhamQuang) cũng không được.
Em thử hạ Hboot xuống Hboot 0.80 nó lại báo lỗi "Main version older" từ đó hboot mỗi lần vô nó báo không tìm thấy file PID99IAG, PIB99IMG.zip
Em không làm được gì hết, mặc dù máy hoạt động bình thường, không bị brick gì hết. Mong bác nào bị giống em chỉ cách khắc phục dùm
bạn đừng cố hạn Hboot xuống làm gì , cứ để nguyên như vậy đi . bạn nên làm lại từng bước để có thể úp rom cook hay vọc tinh linh
bước 1 : cái này dùng cho máy có Hboot 0.93
bước 2 : SET S-OFF
bước 3 : thiết lập RECOVERY by Amon_RA
sau khi hoàn thành những bước trên thì bạn tha hồ nghịch máy nha . chúc bạn thành công
Bạn giới thiệu dùm mình bản rôm nào tiết kiệm pin với. Mình không hay vọc rôm nên hơi ngại. Máy mình đang dùng rom ship Froyo 2.2
Thanks
rom của bạn đây

action8

Thanks
Còn đây là bản room 2.3 khá nhất mình biết ( nhớ up thêm cả gapps-gb-20110307-signed_2 - đọc #2)

ngocanh3892

Xin các bác giúp đở
Máy em thông số như sau:
Hboot 0.93.001

Khi down ban rom duoi zip thi phai doi ten thanh file do dat trong thu muc goc cua the nho, hoac ban down rom duoi exe cung dc, cam dien thoai vao may tinh roo chay file exe tu may tinh la se tu cai rom ship. Chuc ban thanh cong.
Co ai biet tai sao dung opera mobile thi khong dung dc vietnamese ime khong.