• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách gỡ hoàn toàn soft xdaShutdown?

vdung1972

Trước đây mình có cài phần mềm xdaShutdown 1.01 vào trong Device, sau khi chạy một thời gian thì phát sinh lỗi, sau đó mình đã remove rồi nhưng khi nhấn và giữ nút POWER thì thông báo do mình tháo phần mềm này ra và bắt mình cài lại. Không tắt hoàn toàn nguồn từ phần cứng được.

Mình đã vào regetry rồi nhưng không thấy key này ở đâu để xoá.

Các bác cho hỏi có cách nào tháo hoàn toàn phần mềm này ra không và bằng soft gì, mình không muốn HR vì tiếc một số phần mềm nhất là VM đang xài ngon.

Các bác giúp mình với, thanks

ancola66

Super V.I.P
Bạn cài lại phần mềm xdaShutdown, sau đó chạy phần mềm vào Menu/Shorcuts/Remove Long Power Press là OK. Bạn thoát ra và nhấn thử lại nút Power xem nó hoạt động lại bình thường chưa? Nếu OK thì bây giờ bạn có thể Remove xdaShutdown rồi đó :D và máy của bạn lại hoạt động bình thường:D

vdung1972

Thanks bác em làm được rồi, đúng là sức mạnh của cộng đồng mạng, thế mà em cứ loay hoay mãi.

Em hỏi trên một số 4R nhưng chỉ ở đây em tìm được câu trả lời nhanh và chính xác nhất, Vote 5* cho PDA Viet.

Thanks a lot

Chỉnh sửa cuối: