• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nào để hiển thị đúng tiếng Việt....

saigon999

Tôi đang sử dụng một SDA T-Mobile và có một thắc mắc mong có ai biết xin chỉ giùm là có cách nào để hiển thị đúng tiếng Việt khi vào những trang web tiếng Việt như Vnexpress chẳng hạn, xin cảm ơn nhiều !

saigon999

Xin bạn cho biết ở đâu có thể download được các bộ font tiếng Việt cho SDA, xin cám ơn nhiều !

kiet_xu

Và khi có font tiếng Việt rồi thì bỏ vào cái thư mục nào của cái cell phone để nó hiển thị ra tiếng Việt ?

Bạn cài font này vào bộ nhớ thẻ,sau đó vào storage card/windows/font di chuyển toàn bộ font mới cài được vào bộ nhớ máy storage/windows/font rồi khởi động lại máy.

idezai

vnspfp.CAB‎ mình cài bộ font này vô rồi, đọc được TV nhưng font chữ hơi to. Bạn biết có cách nào chỉnh font nhỏ lai ko? Minh xài mobile 6.0.