• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách ngắt tiếng Camera khi chụp ảnh

peacewar

Nhiều khi muốn chụp cái gì đó mà không muốn người khác biết thì rất bực mình với máy của bạn nhưng đừng vội nổi nóng ngắt tiếng chụp ảnh rất đơn giản bằng cách sau:
Bạn vào Tools > Profiles > chọn cấu hình đang sử dụng nhấn Options > Peonalise rồi tìm đến Warning tones chọn off vậy là bây giờ Camera của bạn chịu nằm im rồi...:D

JuRay-Duan

Nhiều khi muốn chụp cái gì đó mà không muốn người khác biết thì rất bực mình với máy của bạn nhưng đừng vội nổi nóng ngắt tiếng chụp ảnh rất đơn giản bằng cách sau:
Bạn vào Tools > Profiles > chọn cấu hình đang sử dụng nhấn Options > Peonalise rồi tìm đến Warning tones chọn off vậy là bây giờ Camera của bạn chịu nằm im rồi...:D

Chọn phần Warning tones off thì chơi nhiều game java sẽ kô có tiếng, muốn tắt tiếng chụp ảnh trên v2 thì chi cần để chế độ silent là đc mà. :)

onlylove80

Chọn phần Warning tones off thì chơi nhiều game java sẽ kô có tiếng, muốn tắt tiếng chụp ảnh trên v2 thì chi cần để chế độ silent là đc mà. :)

Đúng như vậy, và mình bổ sung thêm là muốn chuyển từ cấu hình Genaren sang silent thì
chỉ cần bấm giữ phím (#) là máy sẽ tự động chuyển cấu hình. Để trở lại cấu hình cũ lại bấm giữ phím (#).

Posted via Mobile Device

vohoangson23

bác này chắc muốn làm paparazzi nè ,nhiều người máy bị lỗi kô có tiếng khi chụp hình đang cầu cứu đó

peacewar

bác này chắc muốn làm paparazzi nè ,nhiều người máy bị lỗi kô có tiếng khi chụp hình đang cầu cứu đó

Máy nào không có tiếng thì vào Warning tones chọn on chắc là chạy tốt chứ theo mình thì chẳng phải do lỗi cái gì đâu.

jimmyvn88

Ko đc là đúng rùi vì ko có chức năng đó, bạn fải cài thêm pm thì đc.